Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำบอร์ด Asrock จะนำมา oc ที่เสถียร + ถูก + ลากได้ไกล หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำบอร์ด Asrock จะนำมา oc ที่เสถียร + ถูก + ลากได้ไกล หน่อยครับ

แนะนำบอร์ด Asrock จะนำมา oc ที่เสถียร + ถูก + ลากได้ไกล หน่อยครับ ตอนแรกจะเล่น Asus แต่ว่างบบานปลายต้องมาลดงบ Mainboard แทนรบกวนแนะนำหน่อยใช้ บอร์ด Asrock ประกันของอะไรครับและประกันกี่ปีครับ เห็นนัก oc เล่นกันเยอะ

ใช้กับเจ้า AMD 64 X2 4000+

ขอบคุณครับ

คงต้อง asrock alive nf6 อ่ะ คงได้ประมาณ 2.7 น่ะ

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
      คงต้อง asrock alive nf6 อ่ะ คงได้ประมาณ 2.7 น่ะ

ตัวเดียวกันกับตัวนี้ปะครับ
      AROCK ALIVENF6G-VSTA
      FSB2000/4D-DDR-II-800/4SATA-II(Raid)/PCI-E S7.1+V(PCI-E)+L

Comment

ครับ ถูกต้ม เอ้ยถืกต้อมเยย

Comment

ALIVE NF6 ด้วยคน

Comment

ASROCK ALIVENF6G-VSTA คือคำตอบสุดท้ายครับ ไม่มีบอร์ดตัวไหนคุ้มเท่าตัวนี้อีกแล้วครับ

บอร์ดและซีพียูคู่นี้แรงแค่ไหน ลองกดดูที่ลายเซ็นผมสิครับ

Comment

เริ่ดค่า AROCK ALIVENF6G-VSTA

ของดีพิมนิยม

เราก้อช่ายอยุ่ค่ะ

เริ่ด *

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
                ASROCK ALIVENF6G-VSTA คือคำตอบสุดท้ายครับ ไม่มีบอร์ดตัวไหนคุ้มเท่าตัวนี้อีกแล้วครับ

บอร์ดและซีพียูคู่นี้แรงแค่ไหน ลองกดดูที่ลายเซ็นผมสิครับ
                ท่านโมฯ Bios หรอครับ ไฟวิ่งเท่าไรอ่ะ แรงดีจัง

Comment

asrock alive nf6 ครับ ให้ดี ASUS M2N-E เลย สวย คุ้ม !!

Comment

ผมก็ใช้ ASROCK ALIVENF6G-VSTA อยู่เหมือนกันครับ
                    ดี+คุ้มค่า....

Comment

ASROCK ALIVENF6G-VSTA ใช้อยู่เหมือนกันครับ ของผม oc ไม่ไปอ่ะเพราะไฟไม่พอ ใช้ psu โหลๆว่าจะหา psu ดีๆสักตัวมาลอง oc ดูมั่งจัง....ฮิๆๆๆ

Comment

ลอง Biostar TA690G ไหมท่าน ลากใช้ได้นะ

Comment

ผมเข้ามานอนยันอีกครั้งว่า ดีที่สุดคือ alive เพราะตอนนี้ผมก็ยังใช้เล่นเน็ตอยู่ ผมคล๊อก be-2350 ได้ 2.7 จาก 2.1 ที่จริงมันจะได้มากว่านี้เพราะ psu จ่ายไฟให้ cpu และ ram ไม่เพียงพอ แต่ถ้าให้ดี ก็คงต้องเปลี่ยนบอร์ดดีที่สุดเพราะรุ่นนี้เค้านำออกมาเพื่อคุ้มค่ากับราคาอย่างเดียวครับ

Comment

ใช้ asrockalive อยู่แจ่มดีครับ แต่ตอนนี้ได้ msi มาใช้แทนแระ

alive ใช้มาสองสามตัวจะติดปัญหาช่อง pci น้อย บอร์ดเล็ก และต่อ usb เยอะ ๆ แล้วจะมีปัญหาครับผม

ถ้าไม่ต่อ pci มากมาย แล้วก็ไม่ได้ใช้ usb เยอะแยะ ก็แนะนำตัวนี้เลยครับ ^^

หรือจะลอง nf5 6 7 ก็เนียนครับเจ้านี้ถือว่าคุ้มประหยัดได้ใจทีเดียว ^^ พี่ asrock

ปล.เพิ่มอีกนิดซิงค์ asrock กะโหลกกะลามากมาย T0T ชิพก็ร้อนได้ใจ (หาพัดลมแปะไปสักตัวจะดีไม่น้อย)

Comment

AsrockAliveNF6G-VSTAครับใช้ีดีคับใช้อยู่ ผมลากสบายๆ 2.7เสถียรข้ามคืน

Comment

Working...
                              X