Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยเจอมั้ยครับแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยเจอมั้ยครับแบบนี้

คือว่าไดร์ฟซีดีของผม Lite-on SOHR-5238S เวลามันอ่านแผ่นเพลง มันปั่นรอบสูง (คงประมาณ 48x ฟังดูจากเสียง) ตลอดเวลาเลย เสียงดังน่ารำคาญมาก ที่ไดร์ฟร้อนมากด้วย รบกวนทุกท่านอยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไร หรือไดร์ฟของผมใกล้จะกลับบ้านเก่าเต็มทน

แผ่นอื่นเป็นมั้ย?

Comment

มันอ่านได้ป่าว ลดรอบลงถ้าใกล้เจ้ง พอใช้ได้อีกนานเหมือนกัน

Comment

ไป OC มันหรือป่าวครับ อะล้อเล่ง

Comment

ลองแผ่นอื่นดูว่าเป็นป่าวอ่ะคับ

Comment

โดยมากอาการนี้จะเป็นที่แผ่นประเภทสกปรกหรือมีรอยมากๆ

Comment

อ่า...พวกนี้แก้ยากครับ คล้ายๆกับมันอ่านได้ไม่ดีพอที่ความเร็วต่ำๆมันเลยเลือกที่จะอ่านที่ความเร็วสูงๆแทน

สาเหตุหลักๆก็มาจากอายุการใช้งานล่ะครับ

ถามว่าต้องทำยังไง ผมคงแนะนำได้แค่ ทำใจ+เก็บตังไว้ซื้อตัวใหม่ครับ แฮะๆๆ ^_^

Comment

Working...
              X