Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องแล้ว วูบ คับ ไฟติดแล้วก็ดับ แล้วก็ติดใหม่บูท ได้คับ ใครเคยเจอบ้างคับ งง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องแล้ว วูบ คับ ไฟติดแล้วก็ดับ แล้วก็ติดใหม่บูท ได้คับ ใครเคยเจอบ้างคับ งง

ถ้าปิดทิ้งไว้ นานๆๆ ออกไปไหน กลับมา เปิด ทีแรก ไฟพัดลมติดแล้วก็ดับ คับ เหมือนจะบูทก็ไม่บูทคับ แล้ว ก็ดับไป สัก2-3 วินาที แล้ว ก็ติดใหม่คับ บูท ได้ปกติ คับ ( ผมกดเปิดเครื่องครั้งเดียวนะคับ)
    ผมเลย งง อยู่ว่าเป็นที่ไรคับ

วินโดว์ Dark
    บอร์ P5KC
    cpu E6300
    พาวเวอร์ 550w ensance
    การ์จอ XD2600XT

ไอ้แบบนี้เค้าเรียก Boot Failure Guard นะ ของ Asrock ของ GB , Asus ก็มีครับ

เรื่องปรกติของบอร์ดสมัยนี้

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
      ไอ้แบบนี้เค้าเรียก Boot Failure Guard นะ ของ Asrock ของ GB , Asus ก็มีครับ

เรื่องปรกติของบอร์ดสมัยนี้
      แล้วไม่ทราบว่าจะแก้ยังไงได้บ้างครับ

Comment

ผมเป็นครับเปลี่ยนบอร์ด แล้วหาย

Comment

มันเป็น ก็ปล่อยมันเป็นปายงับ มะได้มีผลอะไร กับการทำงานงับ เป็นระบบป้องกันตามที่ rep บนว่ามางับ

ps แต่ถ้าท่านไม่ได้ clock +ใช้ defualt ของเครื่องทั้งหมดเลย แล้วยังเป็น น่าลอง clear bios ซักรอบ

Comment

ถ้าไม่เกิดจากการคล๊อกไม่เสถียร
            ------------------------
            ก็น่าสงสัยตัวจ่ายไฟครับ

Comment

ระบบจ่ายไฟไม่สเถียรหรือเปล่าครับอาการนี้

Comment

Originally posted by w123 View Post
                แล้วไม่ทราบว่าจะแก้ยังไงได้บ้างครับ
                ขายชุดเก่า ซื้อชุดใหม่ครับ

Comment

อ่อระวังภูเข้าบังเส้นผมด้วยนะครับผมโดนมาแล้ว
                  คือ เคสมันสัมผัสกับบอร์ดแล้วช็อต (เปิดแล้ววุบ ตลอด)

Comment

Originally posted by คนขี้เหงา View Post
                    ถ้าปิดทิ้งไว้ นานๆๆ ออกไปไหน กลับมา เปิด ทีแรก ไฟพัดลมติดแล้วก็ดับ คับ เหมือนจะบูทก็ไม่บูทคับ แล้ว ก็ดับไป สัก2-3 วินาที แล้ว ก็ติดใหม่คับ บูท ได้ปกติ คับ ( ผมกดเปิดเครื่องครั้งเดียวนะคับ)
                    ผมเลย งง อยู่ว่าเป็นที่ไรคับ

วินโดว์ Dark
                    บอร์ P5KC
                    cpu E6300
                    พาวเวอร์ 550w ensance
                    การ์จอ XD2600XT
                    อาการคล้ายๆของผมเลยครับของผมทุกอย่างติดหมดเหมือนบูท แต่ไม่บูทต้องเปิดปิดหลายรอบรอจน
                    กว่ามันจะดัง...ติ้ด....มันถึงจะบูทเปนปรกติ....ที่สำคัญ บอร์ดผมเหมือนของคุณเลยครับ

Comment

บอร์ดผม ASUS K7 ก็เป็นครับ เหมือนมันเป้นของมันเป็นปกติง่ะ เพราะ ทั้ง ของเพื่อน ของน้อง ก็เป็นเหมือนกัน คือกดแล้ว มันติดวูบนึง ดับ แล้วซักแปบก็บูทปกติ

Comment

ของผมก็เป็นครับ
                        เป็นตั้งแต่เปลี่ยนบอร์ดนี้ก็2ปีนิดๆแระใช้ได้ปกติอยุ่อะคับ
                        เหอะๆ

Comment

เป็นธรรมดาเลยครับของบอร์ดสมัยนี้ ถ้าหากคลอกบอร์ดบางรุ่นมันจะดับไฟให้ก่อนแล้วจะเปิดขึ้นมาใหม่ แต่ถ้าของท่านไม่ได้คลอกผมก็ไม่ทราบนะครับ รอท่านต่อไป
                          Last edited by HoYtaLay; 7 Dec 2007, 20:36:16.

Comment

ปกติมากๆเลยครับ
                            ผมก็เป็น
                            GLORIOUS PC MASTER RACE
                            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ถ้าปกติ ผมก็สบายใจ คับ

ขอบคุณพี่ๆๆ ทุกท่านมากนะคับ

Comment

Working...
                              X