Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาทำ shortcut ในการปรับรอบพัดลมกันดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาทำ shortcut ในการปรับรอบพัดลมกันดีกว่า

ถ้าใครรู้วิธีนี้แล้วผ่านไปเลยครับ แต่คิดว่าน่าจะมีคนไม่รู้อีกเยอะ เลยขอเอามาบอกกล่าว

ทำมะดาเวลาเราปรับรอบพัดลมในโปรแกรม riva tuner จะมีให้ปรับสองแบบ คือ fixed กับ auto ซึ่งบางครั้งมันไม่ถูกใจเรา แต่ถ้าปรับแบบ fixed ก็ต้องมานั่งเสียเวลาเปิดโปรแกรมขึ้นมาอีก ยิ่งถ้าเปลี่ยนสลับไปมาระหว่างเล่นเกมกับเล่นเน็ตเนี่ย เสียอารมณ์ใช่ม้า ทำเป็น shortcut ซะเลยดีกว่าจะได้สะดวกในการใช้งาน

1. เข้าไปปรับรอบพัดลมและ save ไว้

2. เข้าไปตั้ง shortcut ครับ

3. เสร็จแล้ว สามารถกดปุ่ม shortcut ที่ตั้งไว้ เพื่อเรียกใช้ profile รอบพัดลมที่ต้องการได้เลยครับ

4. เพื่อความสะดวกในการใช้งาน อย่าลืมติ๊กที่ Run at window startup กับ send to tray on close ด้วยนะครับ

ลองดูครับสะดวกดี พอเล่นเกมกด ctr+alt+2 ตั้งรอบไว้ที่ 90% เย็นสบายครับ
    พอเลิกเล่นกด crt+alt+1 ตั้งรอบ 50% พอ เงียบสงบดี

ลองเอาไปใช้ครับ จะตั้ง shortcut อะไรก็ตามสะดวก

#####หวังว่าจะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยครับ######

ขอบคุณครับ

Comment

Thank Kab

Comment

เจ๋งดีคับ ขอบคุณมากๆคับ

Comment

ขอบคุณครับ ^_^

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

แหล่ม

Comment

การ์ดเราไม่มีพัดลมให้ปรับรอบง่ะ....อด

Comment

ปักหมุดเลยครับ

Comment

เป็นประโยชน์ดีมากครับ

Comment

อืม window วิสต้าของผมมันพอมันเปิดเครื่องมา มันจะมีโปรแกรมๆ นึงคอยดักไว้ไม่ให้ riva tuner auto start when window startup มันคือโปรแกรม window defender ครับ จะทำยังไงดีให้ไอ้โปรแกรมนี้มันไม่ขึ้นมาตลอดการเลยอ่ะใครรู้บอกหน่อยนะครับ เพราะมันน่า รำคาญมากทีเดียวเวลาจะเปิดโปรแกรมอะไรต่าง จะมี popup ชึ้นมาให้กดว่าจะเข้าโปรแกรมต่อไปไหม

Comment

.ขอบคถณ

Comment

ขอบคุณคร้าบสำหรับความรู้ใหม่

Comment

ความรู้ใหม่ เจ๋งเลย ขอบคุณครับ

Comment

ดีใจที่มีประโยชน์ต่อทุกท่านครับ

Comment

Working...
                              X