Announcement

Collapse
No announcement yet.

XtremeMusic มันกลับมาอีกแล้ว แต่ว่า...มันไม่เหมือนเดิมอย่างเมื่อก่อนนะ อยากรู้เข้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Roat View Post
    แล้วทางคนสั่งจะรู้มั้ยครับพี่ ว่าของที่สั่งเป็น OEM หรือ ref
    ถ้าเป็นคนขาย ที่สั่งเข้ามา อย่างไงก็รู้ครับ เพพาะแหล่งที่รับมา เค้าขะต้องบอกแน่นอน

แต่คนซื้ออย่างเราๆ จะดูว่าใช่ Ref หรือไม่ใช่ Ref ค่อนข้างจะดูยากครับน้องโรจน์ ภายนอกดูคล้ายๆกันครับ มีจุดสังเกตุคือ ตรงพวกสติ๊กเกอร์ครับ

สรุปง่ายๆ ของซ่อม มันดีกว่าของใหม่ได้อย่างไง พูดตามหลักความจริง...

Originally posted by 49105130XX View Post
    ว้าว ๆ ๆ ชัดเจนจัง ไม่เหมือนท่าน [Kyo] โทษน่ะที่เอ่ยนาม ไปลองถามในกระทู้เค้า ไม่เห็นตอบผมเลย สงสัยว่าเป็นน้องใหม่ หยิ่งเหลือเกิน แล้วพี่ไปรู้มาได้ไงเนี่ย ว่าเป็นเรื่องจริง เทพเจงๆ เลย
    เหอๆๆ ผมหาข้อมูลของ XtremeMusic อยู่เสมอ เพราะว่าอยากเอามาขาย ที่ผมทราบ เพราะว่าผมเคยจะ Order สั่ง XtremeMusic จาก Dell ผมเลยสอบถามกับเค้าดู แต่ว่าน่าเสียดาย ที่ Dell เค้าไม่ส่งของผมให้ (นอกประเทศเค้าอะครับ) ประมาณว่า ผม Order น้อยไป (Order ไป 60 ตัว เค้ายังบอกว่าน้อยอะครับ) ผมเลยสอบถามเค้าว่า ไหนทาง Creative เลิกผลิต XtremeMusic แล้ว ทำไมที่ Dell ถึงยังมีของใหม่ที่เป็น OEM อยู่ ผมจึงได้คำตอบมาอะครับ

สงสัยอะไร ถามมาครับ จะตอบเคลียให้หมด....

มีข้อนึง ตอบไว้ก่อนเลย มีคน PM มาถามผมแล้ว ว่า
    "ตั้งแต่ที่ คุณบอยขาย XtremeMusic มา มีของ Ref. ด้วยหรือเปล่า"

ตอบนะครับ ผมขาย XtremeMusic มา 4 Lotใหญ่ๆ (มีของหมา Lot นึง ) แล้วก็มาขายกับน้องใหม่อีก Lot นึง ของทั้งหมดที่ผมขาย เป็น OEM ของใหม่ทั้งหมด ไม่มีของ Ref. แม้แต่ชิ้นเดียว รวมถึง Auzen ONKYO ก็เป็นของใหม่ทั้งหมด (มันเป็น Retial Box ไม่ใช่ของใหม่ก็บร้า...แย้ววววว) ผมไม่เคยเอาเปรียบผู้บริโภค ไม่ได้เห็นแก่เงิน ที่เอาของ Ref มาขาย เพียงแค่เห็นกำไรมากขึ้น

อย่างที่พี่ตี๋เคยบอก การซื้อขายบ้างครั้ง เรื่องเงินก็ไม่จำเป็นเสมอไป...

ปล. ตาผมถามบ้างและ จขกท. ไปรู้มาจากที่ไหนเหรอครับ ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ เพื่อเป็นช่องทางให้ผมไว้สำหรับศึกษาข้อมูลต่อไป ^_^
    Last edited by ThePing; 7 Dec 2007, 21:06:46.

Comment

(มีของหมา Lot นึง )
      อุอุ

Comment

ผม​ไม่​เคยเอา​เปรียบ​ผู้​บริ​โภค
        งั้นมิยาบิซักแผ่นจิตะเอง

Comment

Originally posted by dears View Post
          โฮ้... ตามมาขอถึงทู้นี้เลยวุ๊ย

Comment

Originally posted by dears View Post
            เอาด้วย -*-

Comment

นั่นไง...ตอนแรกเอะใจ รู้สึกแปลก ๆ นิส ๆ และแล้วก็หาข้ออ้างไม่ให้ตัวเองเสียเงินได้อีกต่อไป หุหุ

Comment

นัวเนียด้วย แผ่นนึง

Comment

Originally posted by Roat View Post
                  แล้วทางคนสั่งจะรู้มั้ยครับพี่ ว่าของที่สั่งเป็น OEM หรือ ref
                  พอดีมีเจ้านึงใน Ebay ขาย X-Fi XtremeMusic ถูกมาก ผมเลยจนแปลกใจจึง Mail ไปถาม เค้าก็บอกว่าเป็นสินค้า Ref ของทาง Creative นะครับ เพราะของใหม่หมดจากตลาดแล้วนอกจากของค้างสต๊อกในบางประเทศนะครับ ซึ่งมีน้อยมากเพราะส่วนใหญ่จะขายดีนะครับ เท่าที่ลองสอบถามมานะครับ

Comment

Originally posted by camera View Post
                    นัวเนียด้วย แผ่นนึง

ไม่น่าจะพอนะ 1 แผ่น
                    ผมหมายถึงทิชชู่นะ

Comment

Originally posted by ThePing View Post
                      โฮ้... ตามมาขอถึงทู้นี้เลยวุ๊ย
                      จัดให้ด้วย แนบมากะ se 90 ของพี่ supoch

Comment

ตอนที่ผมซื้อกับคุณใหม่อันนั้นน่าจะเป็นOEMมั๊งนะเพราะตัวการ์ดใหม่กิ๊ปเลยตรงขั้วต่างๆก็ไม่มีสนิมเลยหรือคุณใหม่คอนเฟริมทีครับ

Comment

Originally posted by blacksheep1991 View Post
                          ตอนที่ผมซื้อกับคุณใหม่อันนั้นน่าจะเป็นOEMมั๊งนะเพราะตัวการ์ดใหม่กิ๊ปเลยตรงขั้วต่างๆก็ไม่มีสนิมเลยหรือคุณใหม่คอนเฟริมทีครับ
                          ครับผม

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                            จัดให้ด้วย แนบมากะ se 90 ของพี่ supoch
                            ทู้นี้ จับขาหื่นได้หลายคน

Comment

อยากได้แผ่นไดร์เวอร์ X-Fi Platinum กับกล่องมันอะพี่บอย T_T

พอจะหาให้ผมได้มะงับ อิอิ

Comment

Originally posted by Apest View Post
                                อยากได้แผ่นไดร์เวอร์ X-Fi Platinum กับกล่องมันอะพี่บอย T_T

พอจะหาให้ผมได้มะงับ อิอิ
                                ได้กล่องแล้วมันเสียงดีขึ้นเหรอ ไอน้องงงงงงงงงงงง 555555555+ อิอิ

Comment

Working...
                                X