Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากรู้ว่าMNที่เป็นmicroATXมันต่างกับMN ATXยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากรู้ว่าMNที่เป็นmicroATXมันต่างกับMN ATXยังไงครับ

ถ้าเดิมผมใช้MNแบบATXแล้วผมจะเปลี่ยนมาใช้MN MicroATXจะใช้กันได้หรือป่าวครับ ต้องปรับแต่งอะไรหรือป่าว ขอบคุณครับ

ต่างกันที่ขนาดของ M/B mATX จะสั้นกว่า และจะมี VGA On เป็นเมนบอร์ดแบบ All in one เน้น คุ้มค่าคุ้มราคา
    ดังนั้นถ้าจะเปลี่ยนมาใช้ mATX ก็ลองคิดดูเอาเองครับ ว่าคุณจะได้ประโยชน์อะไรบ้าง

Comment

ผมล่ะงงตรง MN นี่ล่ะขอรับ
      สรุปมันคือ M/B ใช่ไหม?

Comment

Originally posted by Macro View Post
        ผมล่ะงงตรง MN นี่ล่ะขอรับ
        สรุปมันคือ M/B ใช่ไหม?

ผมเองก็งง สรุปแล้ว ผมว่าคงจะใช่น่ะท่าน - -*

Comment

ผมก็งงตรง MN นี่เหมือนกันครับท่าน เอิ้กๆๆๆ
          micro ATX ตัวบอร์ดจะสั้นกว่าครับ สามารถใส่พวก HDD VGA CPU SOUND ได้เหมือน ATX แต่ช่องใส่จะมีมาให้ใช้น้อยกว่าเพราะบอร์ดมานเล็กกว่า งับ

Comment

Working...
          X