Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลทดสอบ Memory Power 16 ชิป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผลทดสอบ Memory Power 16 ชิป

ลองลากดู ยังไม่สุดนะครับ แต่แค่นี้กะลังเสถียร

ไฟเท่าไรครับ

Comment

อืม........

Comment

ไฟcpu ออโต้ ไฟแรม2.4ครับ ยังไม่ได้ลองลดไฟแรมดูว่าเสถียรหรือเปล่า

Comment

PCB ธรรมดา กดไฟไป 2.4 ระวังแบบ kingston เทพเน้อ

Comment

ร้อนดีมั้ยเนี่ยะ

Comment

ร้อนมั๊กๆ ไว้ซื้อซิงค์มาใส่ดีกว่า ซื้อพัดลมมาเป่าแรมด้วย ตอนนี้เอาพัดลมธรรมดาเป่าไปก่อน

แต่ว่า ท่านเดียร์ ผมสงสัยอย่างนะ ทำไมผมปรับบัสcpuเกิน300ไม่ได้ ทั้งๆที่บัส300 แต่บัสแรมไม่เกินลิมิตของมันนะ
              ลิมิตของแรมอยู่ที่1100
              ยกตัวอย่างนะครับ
              ตอนนี้ผมใช้ 9.5*280 @ 2666 ไฟ1.45 บัสแรมจะอยู่ที่1064 ไฟ2.4
              แต่พอผมลอง 9*320 @ 2880 ไฟ1.5 ทดแรม667 บัสแรมอยู่ที่960 ไฟ2.4 มันไม่ได้เกินลิมิตเลยนะ ทำไมบู๊ตไม่ติดครับ
              Last edited by modtanoii; 7 Dec 2007, 20:31:10.

Comment

ตาม PM นั้นแหยะ

Comment

เกิน 2.4 นานๆแรมบินแน่ๆครับ

Comment

กลัวมันบินเหมือนกันครับเนี่ย ว่าจะลองลดไฟดูแต่กลัวมันไม่เสถียร

Comment

รอชมครับ

Comment

ผมไม่กล้าอัดเลยอ่ะ กลัวแรมมันบิน

Comment

ลดไฟได้2.3 เสถียรสุดแล้วครับ แต่อัดไปเถอะ แรมมันไม่บินง่ายๆหรอกท่าน

Comment

Originally posted by modtanoii View Post
                            ลดไฟได้2.3 เสถียรสุดแล้วครับ แต่อัดไปเถอะ แรมมันไม่บินง่ายๆหรอกท่าน
                            G.Skill 1066 HK D9GMH ของผมไฟ 2.3 (ตัวแรมการันตี2.4) ยังเดี้ยงไปแถวเลยท่าน ของยังงี้อยู่ที่ดวง มันนึกจะไปก้อไป นึกจะมาก้อมา แต่ที่เห็นไปๆ D9 ทั้งนั่น -.-

Comment

หุหุ ผมก้อเลยซื้อของถูกๆมาลากเล่นไงท่าน พังมันไม่ค่อยเสียดายเท่าไหร่

Comment

Working...
                              X