Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมแปลงไฟล์วิดีโอ ต้องตัวไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมแปลงไฟล์วิดีโอ ต้องตัวไหนครับ

ผมรู้แล้วว่าโปรแกรมตัดต่อที่ดีสุดๆคือ Avid Liquid เพราะในวงการฮอลลีวูดที่เมืองนอกเค้าใช้ตัวนี้ตัดหนังครับ

แต่ตอนนี้ผมอยากได้โปรแกรมแปลงไฟล์ วิดีโอ ดีๆซักตัวมาใช้งานครับ

ขอบคุณครับ

ผมใช้ nero vision นะดีเลยหละ ส่วนตัวอื่นๆก็เคยใช้บ้างแต่ไม่ค่อยติดจัย เหมือนภาพมันมัวๆ ทั้งที่ไม่ได้บีบอัดไฟล์เลย

Comment

Total Video Coverter ครับ ลองหาดูอะ

Comment

ผมก็ nero vision ของ nero 7 อะ ใช้ทำมาหากินเลยเเหละ ก็ OK นะ ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

ก็นี่ล่ะNero ไปได้หลายงาน เข้าไปดูรายละเอียดเทียบกับงานที่ทำว่าได้หรือเปล่า
          http://www.nero.com/ena/nero8-introduction.html

Comment

Video Convert Master/Allok RM RMVB to AVI MPEG DVD Converter/Allok AVI MPEG Converter
            ใช้ง่ายดีแปลงไฟด์ได้หลายตัวครับ

Comment

Working...
            X