Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT กับ 3870 ช่วยฟันธงให้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT กับ 3870 ช่วยฟันธงให้ที

ท่านใดเคยทดลองด้วยประสบการณ์จริง มาบ้างครับ รบกวนหน่อยนะครับ

ปล. เมื่อกี้โพสผิดboard ขอโทษทีครับ เมา

ใช้เล่น เกมส์อ่ะครับ ตัวไหนมันจะลื่นกว่ากันอ่ะครับ

ถ้าจะซื้อตัวไหนจะคุ้มกว่าครับ

Comment

เล่นเกมส์อย่างเดียว 8800 GT
      เล่นเกมส์ ดูหนัง HD3870

Comment

ผมเคย 8800GT กับ HD3850 คงต้องบอกว่า ถ้าเงินน้อย HD3850 เพราะไล่บี้ 8800GTS เดิมเลย ส่วน 8800GT ตอนนี้น่าจะเเรงที่สุด เเต่ถ้า HD3870 กับ 8800GT เลือก HD3870 นะ เพราะภาพสวย เล่นเกมสบาย ๆ

Comment

เล่นเกมต้อง 8800GT

Comment

เล่นเกมส์ดูหนัง HD3870 จ๊ะ
            ถ้าจะเอาไปปลูกถั่วงอกต้อง 88gt

Comment

Originally posted by NoteCME36 View Post
              ใช้เล่น เกมส์อ่ะครับ ตัวไหนมันจะลื่นกว่ากันอ่ะครับ

ถ้าจะซื้อตัวไหนจะคุ้มกว่าครับ
              เล่นเกมส์ 8800GT

คุ้มค่า HD3870

อ่ะน่ะๆๆ อย่า งง ท่าน ตรงๆเลย ^_^

Comment

88GT เล่นเกมส์ ภาพสวยสู้ ATI ไม่ได้ แต่ลื่น

3870 ภาพสวย อันนี้กินขาดละ แต่ถ้าที่ว่า เล่นเกมส์สบายๆ นี่คือมันจะลื้นหัวแตกใกล้เคียง 88GT หรือเปล่า

เพราะตอนนี้ เหมือน 3870 จะเป็นต่อ เรื่อง 1.ภาพสวย 2.ราคา

เฮ้อออ ลำบากต่อการตัดสินใจ

Comment

ไม่ต้องงง 3870 ?!?

Comment

3850 ก็พอแล้ว แค่นี้ก็ลื่นหัวแตกแล้ว
                    ประหยัดไฟด้วย ใช้ไปอีกสัก1-2ปี ค่อยเปลี่ยนอีกไม่เจ็บตัวมาก
                    เบื่อๆก็เอามาclockไปไล่บี๊3870เลย
                    Last edited by kv; 7 Dec 2007, 17:22:39.

Comment

งั้น Xbox360 ไปเลยครับท่าน เล่นเกมส์สบายใจ ถ้าไม่กลัวแดง

Comment

ไม่ได้แตกต่างกันมากมายชอบอันไหนก็ซื้อเลยครับ ส่วนผมหัวใจมันสีแดงครับ ..อิอิๆๆ

Comment

เอาละ ลังเล ละงานนี้ เอิ๊กๆๆๆ จริงๆ ผมก็ชอบนะแดงอ่ะ แต่เขียวก็ชอบ โอยยย ลำบากใจ ถ้าจับ แดงกะเขียวมา ทำ SLI ได้นี้ท่าจะดี รวมร่างกันซะเลย 555+

ไงขอศึกษาหาข้อมูล 3870 ดูก่อนดีกว่า... กะจะใช้ซัก 1-2 ปี

Comment

ATI ก็เคยใช้ แต่เป็นการ์ดรุ่นเก่าๆ ชอบเพราะมัน ดูเนี่ยน+ภาพดูSmoot ดี

แต่ไม่รู้ว่า 3870 เล่นเกมส์พวก Lost Plannet มันจะทำเฟรม ได้ดีพอๆกะ 8800 หรือเปล่าอ่ะ

ถ้าต่างกันนิสหน่อย แต่ได้ภาพที่สวยสดกว่า ก็คงตัดสินใจได้ละล่ะ

ขอบคุณนะครับ ที่สละเวลามาตอบให้ครับ ^_^
                            Last edited by NoteCME36; 7 Dec 2007, 15:09:30.

Comment

8800GT แรงกว่า 3870 ทุกการทดสอบ ยิ่งเปิด AA ยิ่งไม่ต้องห่วงยังคงความแรงอยู่ แต่ถ้าค่ายสีแดงเปิด AA เมื่อไรยิ่งวูบ เรื่องกินไฟ 8800GT กินไฟมากกว่านิดหน่อยเท่านั้น ส่วนเรื่องการดูหนังต้องดูที่ตัวฟังชั่นที่เขาให้มาจริงๆไม่ใช่แค่ดูหนังทั่วไปโดยไม่ไปใช้ตรงจุดนั้นแล้วบอกว่าภาพสวยกว่า
                              (ผิดพลาดประการใดต้องขออภัย)

Comment

Working...
                              X