Announcement

Collapse
No announcement yet.

Quadro 600 VS ATI Firepro 4800 สำหรับ Autodesk

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Quadro 600 VS ATI Firepro 4800 สำหรับ Autodesk

ตามหัวข้อเลยค่ะ กำลังจัดสเปคเครื่องคอมสำหรับงาน 3D อยู่ เป็นเครื่องที่ใช้งานจริง ไม่ใช่ประกอบเพื่อหัดเล่นค่ะ

จากการ์ดจอทั้งสองตัว ราคาเท่ากัน จะเห็นได้ว่า Firepro 4800 มีสเปคที่แรงกว่า Quadro 600 เยอะมากค่ะ

แล้วงานส่วนมากที่เรนเดอร์อยู่ที่ประมาณ 1-4 ล้าน Polygon แต่ถ้า 20 ล้าน จะโยนให้อีกเครื่องนึงทำค่ะ

ตอนนี้ก็เลือกไม่ถูกค่ะว่าจะเลือกการ์ดจอตัวไหนดี

ใจจริงหนูอยากให้ใช้ Quadro 600 แต่พี่ที่ทำงานอีกคนซึ่งเค้าถนัดด้านฮาร์ดแวร์(ซึ่งหนูไม่ถนัดเลย)เค้าอยากให้ใช้ Firepro 4800 ซึ่งหนูต้องหาประเด็นมาเปรียบเทียบกันอย่างอื่นนอกจากสเปคที่แรงกว่าให้ได้

พี่ๆผู้รู้ช่วยตอนหนูหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ใช้โปรแกรมอะไรเป็นหลักหรอคับ

Comment

ต้องถามท่านดอกไม้เลยครับเรื่องนี้

Comment

Working...
      X