Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาคจ่ายไฟของASUS MAXIMUS FORMULA เป็นแบบANALOG หรือ DIGITAL ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภาคจ่ายไฟของASUS MAXIMUS FORMULA เป็นแบบANALOG หรือ DIGITAL ครับ

ขอบรบกวนถามผู้รู้ครับว่า
    ภาคจ่ายไฟ(8เฟส?) ของ ASUS MAXIMUS FORMULA
    เป็นแบบ ANALOG
    หรือว่า DIGITAL ครับ
    ขอบคุณครับ

ขออภัยครับที่ต้องดัน
    T.T

Comment

Analog แน่นอนครับๆๆ

Comment

Originally posted by newsgau View Post
        Analog แน่นอนครับๆๆ
        ใช่ครับ ดูง่ายๆ รอบๆ CPU Socket - Solid State Capacitor ล้อมรอบบานตะไทเลย

ถ้าเป็น Digital ท่านจะไม่เห็น Capacitor เด็ดขาด ... แบบ ABIT IX38 Quad GT เนี่ย Digital

Last edited by mercadix; 7 Dec 2007, 23:44:22.

sigpic

Comment

มันมีข้อดี ข้อเสีย ต่างกันยังไงครับ
          แอนนาล๊อค กับ ดิจอท้อล
          ในระบบ ภาคจ่ายไฟ
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

digital ข้อดี: จ่ายไฟนิ่ง ข้อเสีย:ร้อน ส่วน analog ตรงข้ามกัน

Comment

เพิ่งเคยได้ยิน เรียก ภาคจ่ายไฟแบบ อนาลอก นะเนี้ย เฮ้อๆๆ

Comment

ขอบคุณที่ชี้แนะครับ
                อืม...แล้วคุณสมบัติ EPU บนM/B ตัวนี้ มันคืออะไรครับ
                เกี่ยวข้องกับภาคจ่ายไฟหรือไม่ อย่างไรครับ
                รบกวนช่วยชี้แนะอีกสักหน่อยครับ
                ขอบคุณครับ

Comment

ผมว่ามันช่วยลดการใช้ไฟของ CPU นะครับ
                  ไม่แน่ใจนะครับ

Comment

Maximus จ่ายไฟ drop ประมาณ 0.01 แจ่มมั้ยล่ะ

prime95 ไฟนิ่งสนิทไม่มีแกว่ง

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
                    Last edited by ผ่านมา(อีกแระ); 8 Dec 2007, 15:48:35.

Comment

Maximus จ่ายไฟ drop ประมาณ 0.1 แจ่มมั้ยล่ะ

ข้อความข้างต้น
                      หมายถึง MAXIMUS จ่ายไฟ ไม่นิ่ง/drop มาก ใช่หรือไม่ครับ
                      ถ้าใช่ แล้วจะมีผลเสียต่อการใช้งานเมนบอร์ดตัวนี้ มากน้อยหรือไม่ อย่างไรครับ
                      รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะเพิ่มเติมทีครับ
                      ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                        Maximus จ่ายไฟ drop ประมาณ 0.1 แจ่มมั้ยล่ะ

ข้อความข้างต้น
                        หมายถึง MAXIMUS จ่ายไฟ ไม่นิ่ง/drop มาก ใช่หรือไม่ครับ
                        ถ้าใช่ แล้วจะมีผลเสียต่อการใช้งานเมนบอร์ดตัวนี้ มากน้อยหรือไม่ อย่างไรครับ
                        รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะเพิ่มเติมทีครับ
                        ขอบคุณครับ
                        ไม่มี บอร์ดใหมจ่ายไฟได้ ตรง 100% หรอกครับ ต่อให้มันจ่ายตรง ก็ไม่รู้ว่าเซ็นเชอร์จาก ใบออสที่เราเห็นจะตรง ใหมครับ

ถ้ารุ่นขนาดนี้ ยังไม่ดีแล้ว รุ่น ถูกๆของ asus คงขายไม่ได้แล้วครับ P5KR ตัวละ 4000 ยัง OC ได้ กระจ่ายเลยครับผม

Comment

ขอบคุณ คุณ WIKORN สำหรับคำชี้แนะ
                          และขอบคุณ คุณผ่านมา(อีกแระ)ด้วยครับ
                          ผมได้ PM ไปถามเขาแล้ว และได้คำชี้แนะที่ช่วยให้ผมได้ความรู้และเข้าใจมากขึ้นเกี่ยวกับเมนบอร์ดตัวนี้
                          ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Working...
                          X