Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง DVD+/-RW

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง DVD+/-RW

จะเลือกไว้ 1 ตัว ระหว่าง
    1.Liteon รุ่น SHM-165P6S
    2.ASUS รุ่น DRW-1608P3S
    ใครใช้อยู่บ้างช่วยเปรียบเทียบให้ที ขอบคุณมากกั๊บ

ผมเพิ่งซื้อ lite-on มาไม่นาน ยังทนอยู่เลย เสียงไลท์ก็เงียบคับ liteon ๆ

Comment

เชียร์ LITEON ที่เคยใช้อยู่ ไรท์ติดต่อกันทีละเยอะๆก็ไม่เสีย

ที่รุ้ๆ อ่านแผ่นเก่งกว่า ASUS ครับ แผ่นไหน ASUS อ่านไม่ออก เอามาใส่ LITEON อ่านได้ 99%

Comment

BenQ 1655 LS เขียนดี อ่านเยี่ยม

Comment

Lite-on อ่านดีสุด(เท่าที่ผมเคยใช้มากนะครับ) ส่วน ASUS เพื่อนใช้ก็ดีเหมือนกันครับ
          แต่ ASUS อ่านแผ่นได้ไม่เก่งเท่าครับผม

ผมให้ข้อมูลคร่าวๆแล้วกันครับ

BenQ 1650&1655(Lightscribe) เขียนเยี่ยม อ่านดี & Quality Scan
          Lite-on 165P6S&165H6S(Lightscribe) เขียนดี อ่านเยี่ยม & Quality Scan
          ASUS 1608P3S เขียนดี อ่านดี & No Quality Scan

ส่วน LG H22L ผมไม่มีข้อมูลครับ เพราะผมเข็ดจาก H20L มาก่อน เลยไม่ได้สนใจมันเลย

Comment

งั้นเลือกตัวนี้ Lite-on 165P6S&165H6S(Lightscribe) เขียนดี อ่านเยี่ยม & Quality Scan
            ถูกกว่าด้วย ขอบคุณทุกคนน๊า

Comment

Originally posted by MansterZ View Post
              BenQ 1655 LS เขียนดี อ่านเยี่ยม
              benq อีกคนคับ

Comment

ผม LG lightscilp ครับ

Comment

ASUS รุ่น DRW-1608P3S ผมใช้อยู่ครับ อ่านแผ่น cd ไม่เร็วครับ dvdอีกเรื่องหนึ่งเลยครับ ส่วนเขียน 4.4 GB ใช้เวลาราว 5.30 นาที - 7.30 นาที ขึ้นอยู่กับชนิดของข้อมูลที่เขียนครับ ตัวนี้เสียนเวลาเขียนแทบไม่ได้ยินเลยครับ

Comment

asus ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่ไม่เคยมีปัญหาอ่านแผ่นไม่ได้นะครับ
                    Asus กะ Lite-on เอาตัวไหนก็ได้ครับ ไม่ต่างกัน แต่อย่าได้ไปลองSamsung เชียว

Comment

Asus ครับ

Comment

ASUS อยู่แล้ว แต่ก็มีของเน่าอยู่ แต่ยังน้อยกว่า ส่วนใหญ่แล้วจะดีมากกว่าเน่า

lite-on ห่วยสุดๆ ซื้อมาแรกๆจะใช้งานดีมาก ใช้ไปซักพักก็จะรู้เอง ใครดวงดี ได้ดีมา ใช้ไปนานยังดีอยู่ แต่ส่วนใหญ่แล้วไม่ ส่วนใหญ่แล้วจะเน่ามากกว่าดี

Comment

Working...
                        X