Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2160 ของคนอื่น 400*9 แต่ของผมมันไปไป ใครช่วยดันมันไปที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2160 ของคนอื่น 400*9 แต่ของผมมันไปไป ใครช่วยดันมันไปที

E2160+ifx14
    blood iron
    kingbox D9GMH
    xfx 7950GT
    Dtech 650w

ลากได้แค่ 335*9 ไฟ 1.55 เกินนี้จอฟ้า รีสตาร์ท นิ่งไปเลย
    RAM 5-5-5-15 ไฟ 2.4 1:1
    ปรับแค่นี้ ไม่รู้ต้องปรับอะไรอีกไหมใครรู้ช่วยผมทีครับ

อัด VTT กะ PLL เพิ่มเข้าไปหน่อย

Comment

ตัน wall bus ครับ คือ bus ของ cpu มันตันครับ

ของผมมันตันที่ประมาณ 380 ครับ ไปไม่ถึง 400 เช่นกัน

Comment

ตามท่านเดียร์เลยครับ ของผมก็อัดไม่ขึ้นเหมือนกันครับ

Comment

ตัวอย่างขำๆ
          ผมอัดไฟ vtt ไปที่ 1.5 อัด sb ไป 1.7 คราวนี้นิ่งเลย

Comment

^
            ^
            ^
            หมั่นไส้ กินไฟน้อย ผมลองกับ dark เหมือนกัน แดกไฟสุดยอดเลย ไฟ 1.5 ไปได้ 380*9 เอง หิหิ
            ไฟ sb ก็ 1.7 เท่ากัน

Comment

อืม

หรือ CPU E2160 ของผมมันห่วย
              ได้แค่ 335 *9 เอง คนอื่น 380*9 400*9 แน่ะ
              เจ็บใจจิงฮึ่ม พ่อจะอัดไฟสุดบอดมันทุกอย่างเลยดูสิมันจะไปหรือมันจะพัง....

Comment

ค่อยเป็นค่อยไปจ๊ะตัวเอง ไม่ต้องอัดให้เต็มที่หรอก บางทีมันอาจจะยังใหม่อยู่ ให้มันซ้อมซักพัก เดี๋ยวก็ลงสนามใหญ่ได้แว้ว

Comment

มาแว้ว แต่ได้แค่นี้

อัดไฟสุดบอดแล้วครับ ยังได้แค่นี้ 380*9 มากกว่านี้ไม่ไหวแล้วบูทค้าง
                  แต่ งง ที่ว่าอัดไปแล้วมันเพี้ยนจาก E2160 เป็น E4300 ซะงั้น
                  เคยเห็นคนถามในนี้เหมือนกันว่าแปลง E2140 เป็น E4400 ทำไง สงสัยทำแบบนี้มั้ง
                  ตาเดียร์ว่าไง 400 ไปไม่ได้ทำไงต่อดี
                  Last edited by crazy_num; 16 Aug 2008, 11:58:27.

Comment

ตกลงใช้อะไรแน่เนี่ยะ
                    ไบออสมันเอ๋ออ่ะเปล่าง่ะ

Comment

งง

ไม่รู้สิ แล้วเอาไงต่อทั่น มันไม่ยอมไปแล้วอ่ะ 380 *9 เอง

Comment

แปลกครับ หรือว่า cpu มันตัน
                        แต่ผมคิดว่าไม่ตันที่บอร์ด+แรม แน่ๆครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                          แปลกครับ หรือว่า cpu มันตัน
                          แต่ผมคิดว่าไม่ตันที่บอร์ด+แรม แน่ๆครับ
                          บอร์ดกะแรมเขาอย่างเตพอยู่แล้ว ไม่มีทางตันแน่

ผมว่าน่าจะคอนฟิคอะไรพลาดไปแน่ๆง่ะ เดี๋ยวคิดก่อน หุหุ

Comment

ช่วยคิดทีนะ

Originally posted by dears View Post
                            บอร์ดกะแรมเขาอย่างเตพอยู่แล้ว ไม่มีทางตันแน่

ผมว่าน่าจะคอนฟิคอะไรพลาดไปแน่ๆง่ะ เดี๋ยวคิดก่อน หุหุ
                            ช่วยคิดทีนะเดี๋ยว จะออก ไปอัดดูต่ออีกรอบเดี๋ยวจะมาแจ้งผลใหม่

Comment

รอชมครับ หุๆ
                              ไม่ไหวนอนดีกว่า

Comment

Working...
                              X