Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD รอม ระหว่าง ไลท์ออน vs asus อันไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD รอม ระหว่าง ไลท์ออน vs asus อันไหนดีกว่ากันครับ

DVD รอม ระหว่าง ไลท์ออน vs asus อันไหนดี กว่ากันครับ คือ ถ้า ดีวีดีไรท์ asus ดีกว่าอยุ่แล้วครับ

แต่ว่า ดีวีดีรอมไว้อ่านแผ่นจะซื้อมา ไว้อ่านแผ่น แล้วอีกตัวไว้ไรท์อะครับ เห็นดีวีดีรอม มีแค่สองยี่ห้อนี้

ตัวไหนดีกว่ากันครับ ดีวีดีรอม ไม่ค่อยมีความรุ้อะครับ

โดยส่วนตัว ผมชอบ asus มากกว่าครับ

Comment

Originally posted by sumayi88 View Post
      DVD รอม ระหว่าง ไลท์ออน vs asus อันไหนดี กว่ากันครับ คือ ถ้า ดีวีดีไรท์ asus ดีกว่าอยุ่แล้วครับ

แต่ว่า ดีวีดีรอมไว้อ่านแผ่นจะซื้อมา ไว้อ่านแผ่น แล้วอีกตัวไว้ไรท์อะครับ เห็นดีวีดีรอม มีแค่สองยี่ห้อนี้

ตัวไหนดีกว่ากันครับ ดีวีดีรอม ไม่ค่อยมีความรุ้อะครับ

เอาข้อมูลมาจากไหนหรอครับ แอบสงสัย

Comment

ผมก็ ASUS ครับ เมื่อก่อนเคยใช้ Lite-On ตอนนี้ ใช้ ASUS Happy แล้วครับ DVD ของ ASUS ตาม ลายเซ็นต์ของผม เสียงอ่านเขียนเงียบกว่า Lite-On พอควร

Comment

ผมใช้ asus

จริงๆ ก็ใช้มาหลายยี้ห้อแล้วนะครับ แต่ตอนนี้ asus ยังไม่พัง เลยไม่รู้จะเปลี่ยนเป็นอะไรดีครับ

Comment

ASUS DVD-ROM เน่าาาา ใช้อยู่ มันก็ไม่ได้เสียอะไรหรอกนะ แต่มันอ่านแผ่นCDเพลง หรือCDอย่างอื่นที่เป็นรอยบางทีกระตุกบางทีไม่อ่านซะงั้น แต่พอเอาแผ่นไปใส่ไดรอื่น อ่านได้พริ้ววว.. . .

แต่ASUSอ่านเงียบนะ ให้ผมซื้อใหม่คงไม่ใช้อัสซุสอีกแล้ว

Comment

ไม่ได้เอาข้อมูลจากไหนครับ เอาจากการใช้งาน ส่วนตัวอะครับ คือ ทุกยี่ห้อเลยนะ ผมว่า การไรท์ พอ ๆ กัน

ถ้าสมมุติ คุณนาน ๆทีไรท์ 2-3 อาทิตย์ไรท์ที อันนี้ผมว่ายี่ห้อไหนก็พอ ๆกัน แต่ผม เล่นบิ๊ทอะครับ ใช้โค

ไรท์หนังชุด มาดูบ่อย ๆ ไรท์ที 5-6 ชม.ติดต่อกัน อัซซุส ไรท์ไปนาน ๆ ก็ไม่ร้อนมากครับ เสียงก็ไม่ดัง

ยี่ห้ออื่นที่เคยใช้มา ไรท์ไปนาน ๆ เครือ่งร้อนมาก ไรท์แล้วแผ่นเสีย ไปหลายแผ่น อัซซุส โหลดหนังจากบิ๊ท

มาไรท์ ซักแผ่นก็ยังไม่เคยเสียครับ ไรท์มาแล้วไม่ต่ำกว่า 2-3 พันแผ่น

Comment

LG เทพกว่าเยอะไรท2500แผ่น ไม่มีปัญหาไรเลย

Comment

พอๆกันครับ

Comment

Originally posted by sumayi88 View Post
                    ไม่ได้เอาข้อมูลจากไหนครับ เอาจากการใช้งาน ส่วนตัวอะครับ คือ ทุกยี่ห้อเลยนะ ผมว่า การไรท์ พอ ๆ กัน

ถ้าสมมุติ คุณนาน ๆทีไรท์ 2-3 อาทิตย์ไรท์ที อันนี้ผมว่ายี่ห้อไหนก็พอ ๆกัน แต่ผม เล่นบิ๊ทอะครับ ใช้โค

ไรท์หนังชุด มาดูบ่อย ๆ ไรท์ที 5-6 ชม.ติดต่อกัน อัซซุส ไรท์ไปนาน ๆ ก็ไม่ร้อนมากครับ เสียงก็ไม่ดัง

ยี่ห้ออื่นที่เคยใช้มา ไรท์ไปนาน ๆ เครือ่งร้อนมาก ไรท์แล้วแผ่นเสีย ไปหลายแผ่น อัซซุส โหลดหนังจากบิ๊ท

มาไรท์ ซักแผ่นก็ยังไม่เคยเสียครับ ไรท์มาแล้วไม่ต่ำกว่า 2-3 พันแผ่น

อ่าครับ หายสงสัยละ

พอดีผมก็ใช้ DVDRW ของ LITEON ทั้ง 20A13P กับ 20A1S
                    เพิ่งเขียนไปแค่ 20 กระปุกเอง
                    เขียนทีนึงก็ราวๆ 30 - 60 แผ่น
                    ค่อนข้างพอใจกับผลสแกนและคาวมเร็วในการอ่านแผ่น

Comment

โอ...ไรท์มาสองสามพันแผ่น

ไรท์ส่งคลองถมหรือเปล่า?

(แอบสงสัย)

Comment

เคยใช้แต่ lite-on อ่าน/เขียน แต่ล่ะทีมันคำราม เคสเหมือนจะหลุดเป็นชิ้น ๆ

Comment

ผมชอบสาวเกาหลี LG

Comment

ใช้ LG CDRW ยัน DVDRW มา 5 ปี 4 ตัว ไม่พังสักตัว

น่าจะ Asus นะครับ DVD-Rom อย่างเดียว หรือจะ LiteOn ก็ได้
                            เท่าที่เคยจับมาในสภาวะใช้งานหนัก จากเครื่องลูกค้าจำนวนมาก LiteOn พังง่ายกว่า อาการเสียเช่น สายพานเสื่อมเร็วมาก หัวอ่านได้บางแผ่น(และต่อไปจะอ่านไม่ได้) แต่หาได้ง่ายดี
                            ส่วน Asus เพื่อนผมใช้ DVDRom อยุ่ ดันเลือกแผ่นซะงั้น - -* แต่ไม่น่าจะเป็นเพราะไดร์ฟ เพราะถอดไปใส่เครื่องอื่นปกติดี เสียงเงียบดี

Comment

ไลท์ออน vs asus
                              ไม่เคยใช้ของ ไลท์ออน เลย(ไม่ค่อยอยากจะเชื่อตัวเองเหมือนกัน)
                              ปัจุบันตอนนี้ที่ใช้ก็มี dvd-rom ของ asus อยู่ 2 ตัว ก็ ok ดี
                              ส่วนดีวีดีไรท์เตอร์มี 3 ตัว คือ BenQ Asus Gigabyte ก็ใช้ได้ดีพอๆกัน

Comment

Working...
                              X