Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วงนี้มีปํญหาบ่อยจัง..เรื่องอินเตอร์เน็ตคับคราวนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วงนี้มีปํญหาบ่อยจัง..เรื่องอินเตอร์เน็ตคับคราวนี้

โน๊ตบุ๊คนะคับ ไม่สามารถเล่นอินเตอร์เน๊ตได้ แต่เรื่อง ip Getway DNS เซ็ตถูกหมดแล้วคับ สายแลนก็ดีใช้กับเครื่องอื่นได้ เวลาเสียบสายมันก็ขึ้นสัญลักษณ์การเชื่องต่อมาให้ แต่ พอผมลอง unstall ตัวการ์ดออกแล้วให้วินโดร์หาใหม่มันก็หาเจอนะคับแต่มันจะขึ้นแบบนี้นะคับ Local Area Connection 2 (unstall ครัง้ที่1 แล้วลงไรท์เวอร์ใหม่) Local Area Connection 3 (unstall ครัง้ที่2 แล้วลงไรท์เวอร์ใหม่) Local Area Connection 4 (unstall ครัง้ที่3 แล้วลงไรท์เวอร์ใหม่)Local Area Connection 5 (unstall ครัง้ที่4 แล้วลงไรท์เวอร์ใหม่) โดยที่การ์ดตัวเดิมนะคับ และมีตัวเดียวด้วย ผมเลยงงมากนะคับ เป็น 2 เครื่องด้วย หรือว่าจะติดไวรัส ผู้รู้ช่วยหน่อยนะคับ ขอบคุณมากคับ

เน็ตที่ไหนเหรอครับ บ้านไม่รู้ครับ ถ้าที่ทำงานเค้าใช้ proxy อะป่าว

Comment

เน็ตที่ไหนเหรอครับ บ้านไม่รู้ครับ ถ้าที่ทำงานเค้าใช้ proxy อะป่าว

Comment

อ้าวกำ กดปุ่มรัวไปหน่อย โทดคร๊าบ

Comment

ที่ทำงานคับ เช็คดูแล้วคับไม่มีติดproxy คับ

Comment

Working...
          X