Announcement

Collapse
No announcement yet.

3870 ใส่กับ Zalman VF 1000 ได้ไหมคับท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3870 ใส่กับ Zalman VF 1000 ได้ไหมคับท่าน

คิดมาเป็นเดือนละผมจะเอาอะไรดีระหว่าง8800Gt กับ 3870
    ตกลงเอามัน3870นีแหละนะแล้วมันใส่กับZalman VF 1000 ได้ไหมคับท่าน
    รอของMSIก็ไม่มาซักทีเอามัน PowerColor นีแหละ
    ขอบคุณมากนะคับ

Last edited by MaIjUnG^^; 7 Dec 2007, 22:50:27.

ดูใน VGA Support แล้วไม่มี
    แต่ไม่แน่อาจจะใส่ได้ คงต้องลองเอาไปเทียบดูที่ร้านดูใน ถึงจะรู้
    ของผม HD3850 มันก็ไม่ได้บอกนิกว่า Zalman VF900CU - LED ว่าใส่ได้
    แต่จับมันใส่ใส่ละ ใส่พอดีแป๊ะ ^^
    *ใช้มาจะ 2 อาทิตย์ละ ซื้อมา 2 วันจับเปลี่ยนซิงค์ ซะ ( Power HD3850 ZALMAN EDITION ^^" )

Last edited by TWK.; 7 Dec 2007, 22:55:01.

Comment

ไม่มีไครรู้เลยหรอคับ
      ขอบคุณท่านที่มาช่วยตอบคับ

Comment

อยากรู้คับไม่มีไครลองใส่เลยหรอคับ
        ถ้าไงจะได้ลองมั้ง

Comment

โทรไปถามที่ TK มา ร้านแจ้งว่าประมาณวันที่ 20 ธ.ค. จะมี VGA Cooler สำหรับรุ่นนี้ออกมาโดยเฉพาะครับ

Comment

Originally posted by samart50 View Post
            โทรไปถามที่ TK มา ร้านแจ้งว่าประมาณวันที่ 20 ธ.ค. จะมี VGA Cooler สำหรับรุ่นนี้ออกมาโดยเฉพาะครับ

ขอบคุณมากคับท่านที่มาแจ้งเบาะแส
            ทนใช่ซิ้งเดิมไปก่อนละกันอิอิ
            วันที่20ก็มาแล้ว

คนบ้านเดียวกันเลยนครสวรรค์เหมือนกันอิอิ ผมอยู่หนองปลิงคับ

Last edited by MaIjUnG^^; 8 Dec 2007, 23:41:40.

Comment

หนองปลิงเช่นเดียวกันครับ

ผมซื้อ Hr03 Rev A จาก Jedi มาใส่ ลดความร้อนได้ประมาณ 6-10 องศา
              แต่ว่าใช้ Slot มากไปนิดนึง ไม่เหลือไว้ใส่อย่างอื่น ก็เลยขายไป

ก็รอดูสำหรับรุ่นนี้โดยเฉพาะหมือนกันครับ

Originally posted by MaIjUnG^^ View Post
              ขอบคุณมากคับท่านที่มาแจ้งเบาะแส
              ทนใช่ซิ้งเดิมไปก่อนละกันอิอิ
              วันที่20ก็มาแล้ว

คนบ้านเดียวกันเลยนครสวรรค์เหมือนกันอิอิ ผมอยู่หนองปลิงคับ

Comment

3870 ผมเปิดมาร้อน 68-69 ปกติมั้ยครับหรือว่าร้อนไปครับ

Comment

Originally posted by Venus1 View Post
                  3870 ผมเปิดมาร้อน 68-69 ปกติมั้ยครับหรือว่าร้อนไปครับ
                  ผมประมาณ 57 ครับพัดลม Auto (23%)
                  ผมว่าร้อนไปนะครับสำหรับ idel

ปล.ลองจัด case หน่อยสิครับ เอาพัดลมมาเป่ามันหน่อย แล้วเอาอีกตัวดูดออก
                  รับรองผล

Comment

แรงๆ

Comment

Working...
                    X