Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainboard มีผลต่อความเร็วโดยรวมมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainboard มีผลต่อความเร็วโดยรวมมากไหมครับ

คือว่า ผมใช้ atlhon 4000+ board asrock AliveNF6G เพื่อนผม ใช้ของ asus M2N cpu ตัวเดียวกันเลย แรมเท่ากัน แต่ผมรู้สึกว่า ของเพื่อนแรงกว่าอะครับ อยากถามว่ามันเห็นผลกันขนาดนั้นเลยปะ หรือว่าผมคิดไปเอง งะ

อ่อ นี่ไม่พูดถึงเรื่องกราฟฟิคนะครับ พูดถึงเวลารันโปรแกรมต่างๆ ของผมยังไม่มีการ์ด อะ

มันเทียบกันไม่ได้หรอกครับ ถ้าระบบทุกอย่าง ไม่เหมือนกันทั้งหมด แค่ มี VGA กับ ไม่มี ก็ ต่างกันแล้วครับ เพราะ VGA ON ก็ต้อง มาเบียดเปียน ทั้ง CPU และ แรมในระบบไปให้ครับ แต่ถ้า ใช้งานแบบไม่ ปกติ เช่นการ OC บอร์ดต่างกันจะให้ประสิทธิภาพที่ต่างกันครับ

Comment

มันปรับได้ไม่ใช่เหรอครับ ปรับดีๆเเล้วลองดู มันไม่น่า***งกันเยอะจนสังเกตุความเเตกต่างได้ชัดเจน

Comment

มีผลครับ จากประสบการณ์

Comment

มีผลมากๆ

ยิ่งตัว VGA On กับ ไม่On นี่เห็นผลมากๆ

และอยู่ที่chipset ของมันด้วย

VIA กับ nForce ก็เห็นผลที่ต่างแล้ว

Comment

Working...
          X