Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้มีคำถามมาถาม ไม่รู้ว่าจะลงหมวดไหน มันก้ำกึ่งเกียวกับ HDMI2600XT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้มีคำถามมาถาม ไม่รู้ว่าจะลงหมวดไหน มันก้ำกึ่งเกียวกับ HDMI2600XT

คือวันนี้ไปซื้อจอ HP W2207h มาคะ แล้วใช้การ์ดจอ 2600XT DDR4 256MB
    แล้วทีนี้ก็ต่อช่อง HDMI กับ 2600XT แต่ทีนี้เข้าหน้า Bios หรือ DOS จะจะใช้งานได้ปกติ
    แต่พอเข้าวินโดวส์ จอจะดับมืดทันทีเหมือนมันปิดเอง เลยอยากทราบว่ามันเป็นที่อะไรคะ

ปล.DVI2HDMI คะของ PWC2600XT ที่หัวเขียน REV.A มันจะมีความเกี่ยวข้องกันไหมน่ะ

อยากต่อผ่านช่อง HDMI มาก ๆ เลยคะ

ดันไปแล้วกัน

Comment

ลองเข้า safemode ไปถอน driver เล่นดูรึยังอ่าคับ ?

Comment

Originally posted by live View Post
        ลองเข้า safemode ไปถอน driver เล่นดูรึยังอ่าคับ ?
        ทำแล้วคะ ถอน Driver ออกแล้ว พอเข้า safemode มันติดน่ะคะ แต่พอเข้า Win ปกติจอดับไปเลยคะ

Comment

แล้ว ทำงาน มันจะชัดเหรอ art hdmi ความระเอียด ยังไม่ได้ ไกล้กับ กลับ SWXGA เลย ถ้าจะไม่รองรับได้ถึง full hd

Comment

โปรถามเองเหลือคนตอบได้ ม่ายกี่คน

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              แล้ว ทำงาน มันจะชัดเหรอ art hdmi ความระเอียด ยังไม่ได้ ไกล้กับ กลับ SWXGA เลย ถ้าจะไม่รองรับได้ถึง full hd
              อ๋ออารทจะเอาภาพระดับ DVI แระคะ เพราะจอที่เอามามันมีแค่ VGA กับ HDMI เลยจะเอาความชัดที่ DVI แปลงเป็น HDMI มาคะยังไงก็ดีหว่า VGA ล่ะ

คือปัญหาตอนนี้ที่สังเกตุคือ พอเข้าวินแล้ว ทั้ง วิสต้าและ XP จอจะ Auto off ไปเลย กดสวิชก็ไม่ขึ้น ไม่รู้เป้นอะไร สันนิฐานว่าเป็นที่ Driver แต่ยังหาวิธีแก้ไม่ได้คะ

Comment

ลองลดความละเอียดของจอดูก่อนครับ ไล่ไปเรื่อยๆ

Comment

HDMI เป็นอาการ ของ ความถี่ ที่ใช้ ไม่เข้ากับจอ ครับ เป็นทั้ง LCD TV ด้วยครับ คือ ดับไปเลยนี้แหละครับ ตั่งความถี่ใหม่ จาก vga ก่อนครับ

Comment

ตอนนี้ได้แล้วคะ แต่ได้ที่ 1280 x 720 เองคะ ตั้งได้แค่ 480P 720p เองคะ มันจะมีวิธีให้เป็นแบบอื่นไหมนี่

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                      ตอนนี้ได้แล้วคะ แต่ได้ที่ 1280 x 720 เองคะ ตั้งได้แค่ 480P 720p เองคะ มันจะมีวิธีให้เป็นแบบอื่นไหมนี่
                      ไม่มีครับ นั้นคือ HDMI มาตรฐานครับ จะได้เท่านั้นแหละครับ

ส่วนเหนือจากนั้นต้อง FULL HD ที่ตอนนี้มีใน LCD TV รุ่น TOP ๆเท่านั้นครับ

Comment

หว้าแย่จัง แบบนี้ น่าจะเ็น HDMI ไม่เกิน Version 1.2 น่ะคะเนี่ย เฮ้อแต่ก็น่ะงั้น DVI2VGA คงดีกว่า

Comment

โชคดีที่จอ lcd ของเรามีให้ต่อ dvi โดยตรงเลย อิอิ

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
                            โชคดีที่จอ lcd ของเรามีให้ต่อ dvi โดยตรงเลย อิอิ
                            ก็ตอนแรกจะเอา Dell คะแต่ตังไม่พอ แต่จอันนี้ดีคะ เวลาดูทีวี เซต Aspect Ratio ได้ให้ไม่ยืดตาม Widescreen

Comment

8800 Gt ก็เป็นครับปรับได้แค่ 720p กับ 1080i แต่ก่อนใช้ 7900gs ต่อผ่านสาย dvi-hdmi ไม่มีปัญหาได้ทุกความละเอียดของจอ

เหมือนมันเปลี่ยนมาตราฐานในการ์ดรุ่นใหม่ๆหรือเปล่าก็ไม่รู้ จอผมใช้ LG 22LS4R
                              Last edited by TUmee; 9 Dec 2007, 00:47:21.

Comment

Working...
                              X