Announcement

Collapse
No announcement yet.

6800gs agp ลงไดรเวอร์แล้วใช้ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6800gs agp ลงไดรเวอร์แล้วใช้ไม่ได้

ลงไดรเวอร์เวอชั่นใหม่ๆไม่ได้เลย
    ลงได้แต่ เวอชั่นที่แถมมากับแผ่น
    พอลงเวอชั่นใหม่ มันจะเป็นภาพแบบ
    ระดับสีต่ำสุดอะครับแล้วก็ขนาดภาพก็ 640*480 ปรับไม่ได้ด้วย
    ทำยังไงดี....
    นอกจาก format วินโดวส์ใหม่
    เพราะว่าตัวเก่าใช้ 6200 อะครับ
    แล้วก็ถอดเปลี่ยนมาใช้ตัวนี้
    ขอความกรุณาด้วยคร้าบ

ช่วยเฮาด้วยยยย

Comment

ลองเเบบversionใหม่ๆมากๆหน่อย ถ้าคิดว่าเป็นการ์ดรุ่นเก่าไม่จำเป็นต้องใหม่ที่สุดก็ได้นั่นคิดผิดเเล้วครับ บางตัวเป็นฺีBugของdriverด้วย เคยใช้บางตัวเเล้วต้องปิดOptionsหมดเลยตึงจะไปรอดก็มี
      ลองดูใหม่อีกครั้งเเล้วกันครับ ลบของเดิม โปรเเกรมเสริมออกให้หมด
      เท่าที่ตามดูนะครับ series6 เขาเเก้Bugให้จนถึงรุ่น169.09 ส่วน169.13, 169.17หนักไปทางseries8 ใครใช้ตรงนี้ถึงจะมีข้อเเตกต่างครับ

Comment

ใช้เมนบอร์ดไร ครับ
        เมนบอร์ดบางตัว เลือกการ์ดจอ/ไดร์เวอร์ อะ

Comment

sis 661fx
          โดนเข้าให้แล้วใช่มั้ยเนี้ย
          เมนบอร์ดไม่รับ....
          อ่อการ์ดของ คุณปาร์คนะครับ
          6800gs agp 256 ddr3 /128 bit หง่ะ

Comment

เป็นเหมือนกันเลยครับ ของผมก็คุณปาร์ก 6800gs agp 256 ddr3 /128 bit ลงปุ๊บ แฮงค์ปั๊บ ต้อง Sys restore ตลอดเลย ฮือๆๆ

Comment

ให้ลอง update ตัวไดรเวอร์ตัว agp slot ของเมนบอร์ดนะครับ(ถ้ามี) น่าจะหาย เพราะเคยเป็น อาการคล้ายกัน

Comment

โอ้ว จริงเหรอ จะลองดูครับ ขอบคุณมากๆ

Comment

Working...
                X