Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมหน่อยครับว่าทำไมคอมผมเป็นแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมหน่อยครับว่าทำไมคอมผมเป็นแบบนี้

Spec ครับ
    C2D E6750
    P5K-E Wi-Fi
    Ram Corsair XMS2 2GB
    Msi 8800GT 512MB
    Power Thermaltake TR-470W
    อาการมันมีอยู่ว่า เวลาผมเปิดเครื่องทุกครั้ง เครื่องผมมันจะดับไปประมาณ 2-3 วิ แล้วมันก็ติดขึ้นมาใหม่ เป็นแบบนี้ตลอดเลยครับ แต่การใช้งานปกติน่ะครับ ไม่มีดับ เปิดเป็นอาทิตย์ก็ไม่เป็นไรครับ อยากทราบว่าปัญหานี้มันเกิดจากสาเหตุใดครับ พี่ๆผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

อาการนี้ น่าจะเกี่ยวกับ Mainboard ล่ะครับ อย่างอื่นไม่น่าเสีย

Comment

flash bios ใหม่ก้ หาย รุ่นนี้เป็นกันเยอะ P5K เนี่ย

Comment

Originally posted by maxy View Post
        flash bios ใหม่ก้ หาย รุ่นนี้เป็นกันเยอะ P5K เนี่ย
        ของผมมีตัวหนึ่งเป็น P5K-SE อาการคล้าย ๆ เจ้าของกระทู้เลย ผมก็เลยเก็บไว้ดูเล่น แต่พอเปลี่ยนมาเป็น P5KR ตัวล่าสุดปกติสุขทุกอย่าง เรื่อง Flash BIOS ตอนใช้ P5K-SE ผมก็ลองแล้วครับ ปรากฏว่าไม่หาย ถ้า เจ้าของกระทู้ Flash BIOS แล้วยังไม่หาย เคลมครับ เคลมลูกเดียว ตอนนี้ผมอ้างอิงข้อความของคุณื maxy เพราะผมจะยืนยันอีกเสียงครับ

Comment

psu จ่ายไฟไม่พอครับ

Comment

ผมก็เป็นครับ
            แต่มันก็ไม่เห็นมีอะไรผิดปกติ

Comment

Working...
            X