Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องลงเกมส์ pes6 อ๊ะค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องลงเกมส์ pes6 อ๊ะค่ะ

เเบบว่าโหลดเกมส์มาจาก web อ๊ะค่ะ เเต่ install เเล้วเล่นไม่ได้อ๊ะค่ะ อยากสอบถามผู้รู้ถึงขั้นตอนการลงเกมส์ pes6 เเบบละเอียดๆ หน่อย อ๊ะค่ะ รบกวนช่วยตอบทีค่ะ

ขอบคุงค่ะ
    โดนัท

ตัวที่โหลดมาไฟล์ที่ลงเป็นไฟล์ setup หรือเป็นซิบมาครับละเอียดนิสครับ

Comment

เปง file .rar อ๊ะค่ะ มี 65 file + Crack 1 file ค่ะ

ขอบคุงค่ะ

Comment

อ้อครับดับเบิ้ลคลิกไฟล์แรกเลยครับแล้วเลือกเปิดมันด้วย Winrar แล้วมันจะรวมไฟล์เป็นไฟล์เดียวให้เลยครับพอเสร็จแล้วเข้าโฟล์เดอร์ที่มันรวมให้ทำการยัดเข้า โปรแกรม แอลกอฮอลครับผม เป็นโปรแกรมที่จำลองไดร์ CD มา1ตัวแล้วก้อ setup เกมส์ปรกติเหมือนคุนมี CD ใหม่มาอีกตัวเลยครับ
        ลงเสร้จแล้วก้อแคร็กแล้วก้อเล่นได้แล้วครับผมถ้าไม่เข้าใจตรงไหนก้อบอกมาอีกทีก้อได้ครับ

Comment

ปล. สมัครสมาชิกใว้ก้อดีนะ

Comment

อึม ขอถามอีกนิกค่ะ โปรเเกรม เเอลกอฮอล์ คือไรอ๊ะค่ะ เเล้วเอารวมยังไง เเล้ววิธี Crack ทำไงอ๊ะค่ะ คุง hangger ขอโทดทีถามมากนะค่ะ เเบบว่า เล่นเกมส์คอมมาไม่นาน เเย้ว ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไรค่ะ ขอบคุงมากมากอ๊ะค่ะ

donat

Comment

โปรแกรม แอลกอฮอล คือโปรแกรมที่ทำการจำลองไดร์ cd และ dvd ใช้สำหรับไฟล์ที่ทำอิมเมจใว้
              ทำให้มันเหมือนกับว่าเราใช้ CDหรือDVDอยู๋โดยที่เราไม่ต้องใส่แผ่นเข้าไปเหมือนเป็นการหลอกไดร์CDขึ้นมา1ไดร์น่ะครับอืมมงั้นเดี้ยวผมทำรูปให้ดูละกันครับได้ง่ายขึ้นแปปครับ

Comment

รูปแรกครับนี้คือตัวโปรแกรม Alcohol 120%

นี้คือไฟล์เกมส์ที่คุณโหลดมาแบบนี้ใช้ไหมครับในรูปผมยกตัวอย่างเอานะเพราะตัวลงผมไรท์ใว้แล้ว

ที่ผมวงใว้ให้คุณดับเบิ้ลคลิ้กแล้วเลือกเปิดโปรแกรมด้วย winrar ครับผมแล้วมันจะรวมไฟล์ทั้งหมดให้เป็นไฟล์เดียวเลยครับรอสักพักน่ะครับจนมันเสร็จ

หลังจากแตกไฟล์เสร็จแล้วให้เปิดแอลกอฮอลมาครับแล้วเลือกตรงที่ผมวงใว้ครับให้มันหาไฟล์ที่เราแตกซิบออกมาแล้วครับ

ตรงนี้ให้เลือกไดร์ที่เราเก็บเกมส์ใว้ครับแล้วกด search ครับแล้วไฟล์เกมส์เราจะขึ้นมาที่ผมวงเเดงๆใว้ด้านขวา

พอดับเบิ้ลคลิกไฟล์ที่ขึ้นมาหลังจากรูปที่แล้วตัวไฟลก้อจะมาขึ้นแบบนี้ครับเราก้อกดดับเบิ้ลคลิกที่ชื่อเกมส์เลยรอแปปหนึ่งก้อจะขึ้นเป็นตัวให้เราลงครับผมแล้วก้อลงเกมส์ปรกติเหมือนเราใส่แผ่นเข้าไป

หลังจากที่ลงเสร็จแล้วก้อนำแคร็กใส่ทับตัวเกมส์ใสโฟลเดอร์ครับผมตามรูปแล้วก้อเล่นได้ครับผม

Comment

เล่นให้สนุกครับผมลองทำดูไม่ยากครับเดี้ยวก้อชินครับผม ^^

Comment

ขอบคุงมากมากเลยค่ะ k.Hangger {^O^}

Comment

คุณ Hangger นี่ประจำอยู่ห้องเกมเลยนะครับ คอยตอบคำถามทุกๆคนที่ผ่านมาเลย อิอิ ...

Comment

Working...
                      X