Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ 8600GT 256MB ใช้ power 420w พอไมีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ 8600GT 256MB ใช้ power 420w พอไมีคับ

เมื่อวานผมได้ตัว GF8600GT ติดตั้งแล้วปรากฎว่าเล่นไปสักพักประมาณ สิบนาที แล้วหน้าจอค้างมีเสียงดังตื๊ดก่อนแล้วค้างนะคับไม่รู้ว่าสาเหตุมาจากอะไร

หรือว่าพาวเวอร์ไม่พอของผมใช้
    เคส GVIEW420W คับ
    มี H/D 250GB 1ลูก
    กับ DVDRW 1 ตัว
    CPU Athlon 3500+
    Ram 512*2 (ตอนประกอบผมถอดแรมมาดูด้วยแล้วใส่ใหม่แต่ผมดูแล้วตอนboot มันขึ้น 1GB นะคับ)
    Board asus M2V อะ
    จอไม่ใช่ LCD เป็นจอแบนของ NEC คับ
    ช่วยด้วย............

ปล ของเก่าผมใช้ GF7300 ไม่มีปัญหาคับ
    Last edited by arto; 8 Dec 2007, 13:52:25.

ดูจากสเปกท่าน น่าจะพอนะครับ อาจเกิดจากสาเหตุอื่น ก่อนเปลี่ยนลองลง วินโดว์ กับ ไดร์เวอร์ใหม่ยังครับ
    รอท่านต่อไป...

Comment

ช่วยด้วยค้าบ..........

Comment

เพิ่งลง วินโดว์ก่อนเปลี่ยน แป๊บเดียวเองคับ

Comment

เป็นเหมือนผมเลย 55+ ไฟน่าจะไม่พอแหงๆ ผมก็ติดเคส delux 450w overclock อีกไฟไม่พอแน่ๆเลย - -

Comment

ไฟพอสบายๆพี่น้อง
            ไปเช็คเรื่องไดร์เวอร์ กับความร้อนของการ์ดก่อนดีกว่า

Comment

ไฟพอชัวร์ครับ อีกข้อนึงคือpsuเสีย

Comment

ไม่รุ้เหมือนผมรึป่าวน๊า อีกเครื่องผมก้ g-view
                เล่นไปสักพักมันก้รีสตาท อีก สักพักก้รี อีก ทีนี้เลยลองแกะเคสแล้วกะจายสายไฟอะคับ
                แบ่งๆกันไปทั่วๆ

Comment

driver ป่ะนิ
                  เป็นเหมือนกัน
                  ของผมพัดลมเพิ่มเข้าไป5ตัว
                  xfx 8600gt 1ใบ
                  ram 1g
                  e2160
                  hdd1ลูก
                  sound 0220 1ใบ
                  cardTV1ใบ
                  ใช้ driver 169.04 แล้วเปลี่ยนมาใช้ 169.09 เล่น sim ค้างทุก 10นาทีเลย แต่ตอนนี้เปิดไว้1วันยังไม่เป็นเลยครับ
                  psu 450 มากับ case delux
                  Last edited by nournears; 11 Dec 2007, 11:06:57.

Comment

เจอมามาเหมือนกันแต่หน้าจอไม่ค้างมีแต่เสียงที่บอร์ด

เจอมามาเหมือนกันแต่หน้าจอไม่ค้างมีแต่เสียงที่บอร์ดเวลาที่เล่นเกมส์โหลดหนักๆเดิมPSU300Wแล้วเปลียน 400W หายเลยไม่มีปัญหา

Comment

Working...
                    X