Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาปวดหัวเกี่ยวกับ 8800GTS ครับช่วยทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาปวดหัวเกี่ยวกับ 8800GTS ครับช่วยทีนะครับ

คือ เพิ่งเปลี่ยนมาใช้8800GTS 320MB แล้วมันมีอาการ ประมาณว่าถ้าเล่นเกมส์ไปซักพักมันจะค้าง หรือไม่ก็ มีเหมือนกับภาพซ้อนๆอ่ะครับ คือลองลง window ใหม่ก้อแล้ว โหลดDriver ตัวล่าสุดก้อแล้ว มันยังไม่หายซะทีอ่ะครับ ไม่ทราบว่าทำไงดีอ่ะครับ แล้วพอลองทดสอบด้วย aquamark ได้แค่ 8หมื่นก่าๆ ทั้งๆที่ตัวเก่า 7950GT มันเหยียบแสนอ่ะครับ ทำไงดีอ่ะครับ ปวดหัวมากๆ

dunnn

Comment

ดันๆๆ ช่วยหน่อยนะค๊าบบบ

Comment

ถอนไดรเวอร์ใน save mode ให้หมดเลยครับ เช็คความร้อนการ์ดด้วย ปรับให้ทำงาน 100% defrag HDD มั่ง

Comment

เล่นไปซักพักค้างอาจจะเกิดจากความร้อน ลองเช๊คดูครับ ส่วนคะแนนตู้ปลา80k นี้น้อยมากครับใช้กับcpu อะไรเหรอ

Comment

Working...
          X