Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอารูป CASE RAID MAX ที่ซื้อจากเพื่อนๆ ใน ocz มาให้ชมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอารูป CASE RAID MAX ที่ซื้อจากเพื่อนๆ ใน ocz มาให้ชมครับ

แค่จะเอารูป Case ของ RAID MAX ที่ซื้อจากเพื่อนๆ ใน OCZ มาให้ชมกันครับ
    ซื้อจากกระทู้ซื้อขาย ตามลิ้งค์นี้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=129119
    รูปแรก ให้ดูกล่องกันก่อนครับ ตัวเครื่องวางบนกล่อง
    ข้างกล่องเขียนว่า น้ำหนัก net ของ case 11.2 กิโลครับ
    Last edited by จิตร; 11 Dec 2007, 09:56:23.

ี้ตัว case จากด้านข้างครับ

Comment

ด้านหลัง ไม่มี psu มาให้นะครับ ตัวที่ผมซื้อมา

Comment

อีกด้าน

Comment

วิธีการเปิดฝา ต้องไขน็อตออก สองตัวของฝาแต่ละข้าง
          แล้วดึงฝาออกตามช่องมือจับออกด้านข้างเคสนะครับ
          ไม่ใช่ดึงไปด้านหลัง ดึงไม่ได้นะครับ เพราะติดฝาด้านหลัง
          ดึงออกไปด้านข้างสักคืบ แล้วถึงดึงฝาถอยไปด้านหลังนะครับ

Comment

มาดูด้านหลังกัน
            จะมีกล่องใส่พวก ขายึด m/b และน็อตตัวผู้มาให้ในกล่อง
            และพวกสายที่ต่อ front panal เช่น ไฟด้านหน้า, usb, แจ็ดไมค์และหูฟัง

Comment

พัดลมใส่ตัวหลัง
              ตัวนี้ไม่มีไฟนะครับ แต่มีช่องให้ใส่ led เพิ่มได้
              และจะมีอุปกรณ์เหมือนตัวเช็คอุณหภูมิหรือตัดไฟถ้าพัดลมเสียหรือไง
              อันนี้ไม่แน่ใจครับ ต้องไปเช็คจะเวปอีกที
              ถ้าสังเกตุดีๆ เป็นตุ่มเล็ก หน้าพัดลมนะครับ ผมย่อรูปให้เล็กลงเลยไม่ค่อยละเีอียดเท่าไร

Comment

กางเสื่อ รอชม

สวยมั่กๆ

Comment

พัดลมด้านหน้าจะมีไฟนะครับ สีฟ้าออกน้ำเงิน
                  (หรือเขาเรียกว่าสีน้ำเงินเลยหว่า อันนี้แล้วแต่คนแล้วกันครับ)

Comment

รูปนี้ สนับสนุนโดย Happy ไม่ช่ายยยยยยยยยยยยย
                    รูปนี้ปิดไฟ ถ่ายรูปมาให้ดูครับ เหมือนรอยยิ้ม(แต่เจอราคาแล้ว แทบยิ้มไม่ออก อิอิ)

เพิ่มเติมครับ ประกอบใช้งานแล้ว
                    ตรงมุมรอยยิ้มจะมีไฟ led สีแดง เวลา h/d ทำงานครับ
                    Last edited by จิตร; 10 Dec 2007, 22:20:07.

Comment

เปิดไฟกลับมาดูต่อครับ
                      ด้านหน้าด้านล่าง
                      หรือด้านล่างของด้านหน้า
                      จะมีช่องต่อ usb และ ไมค์และลำโพงครับ

Comment

รูปสุดท้ายครับ เปิดฝาหน้ามาให้ดูกันครับ
                        มุมขาวๆ นั้นไม่มีอะไรนะครับ เป็นแค่กระดาษกาวติดมาด้วยตอนที่ซื้อครับ

Comment

ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ สำหรับเคสตัวแรกที่ผมซื้อราคาแพงที่สุดในชีวิต ราคา ไม่เกิน 2000 บาท
                          ปกติซื้อแค่ตัวล่ะไม่เกิน 1200 พร้อม psu นะครับ
                          รูปร่างสวยดีครับ น่าใช้ น่าเป็นเจ้าของ ชั่งใจอยู่สักพัก(ไม่เกินครึ่งชั่วโมง อิอิ) ว่าจะสอยดีหรือไม่
                          แล้วก็งานยังไม่ละเอียดมาก จากรูปใน rep นี้
                          ตรงมุมด้านบนตรงหัว (ถ้าเป็น alian ละก็คงต้องเรียกว่าหัวแล้วล่ะ) รอยต่อของ พลาสติก ไม่ค่อยละเอียดพอ (ลืมบอกไป ตัวด้านนอกเป็นพลาสติกนะครับ)
                          แต่ด้วยราคาระดับนี้ผมว่าก็โอเคครับ

Comment

สวยๆๆ

Comment

แจ่ม ทรงทันสมัย งามมักๆ

Comment

Working...
                              X