overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: ถ้าคุณ มี M2N-E อยู่ในขณะนี้ แต่ไม่มี CPU คุณจะทำยังไง

Yossi
    Guest

Default ถ้าคุณ มี M2N-E อยู่ในขณะนี้ แต่ไม่มี CPU คุณจะทำยังไง

คำถามว่า ถ้าคุณ มี M2N-E อยู่ในขณะนี้ แต่ไม่มี CPU คุณจะทำยังไง
    1 ซื้อ Phenom ขอแรงไว้ก่อน ยังไงไม่นานก็ต้องเปลี่ยนบอร์ดตาม
    2 ซื้อ X2 5000+ BE คล๊อกโลด ใช้ได้อีกนาน
    3 ซื้อ X2 4000 ไว้รอ Phenom ลดราคาเหลือสัก ห้าพัน คุ้มกว่า
    4 ขายบอร์ด เอาโน้ตบุคมาใช้พลางๆ รอ AM2+ กับ DDR3 อยู่ในราคาจับต้องได้
    5 กินวิต้า ขายบอร์ด แล้วไปหา 775 เล่น (ถามบอร์ดนี้จะมีคนเลือกข้อนี้มั๊ยเนี่ย)
    Last edited by Yossi; 8 Dec 2007 at 21:14:27.

OverclockZone Member benzmore's Avatar
    เมืองตามพรลิงค์

ผมเลือกกข้อสอง
    ซื้อก่อน ใช้ก่อน แรงก่อน

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ผมเลือกที่จะถามตัวเองก่อน ว่าจะใช้คอมทำอะไร แล้วค่อย คิดอีกที่ ว่าจะเลือก อะไรต่อไปครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ข้อ4 คับ จะเก็บมันไว้ทำไม^^"

OverclockZone Member

ขายบอร์ดทิ้ง ถ้ามีคอมฯเก่าอยู่แล้ว หุหุ

Suphanburi,Thailand

ขายต่อผมไหมครับ 081-531-5129/ dojojin@msn.com อิอิ

ผมมี M2N อยู่ OC ไม่สะใจเลย > <"

OverclockZone Member UnZeenMan's Avatar

Quote Originally Posted by Dojo-mAn View Post
    ขายต่อผมไหมครับ 081-531-5129/ dojojin@msn.com อิอิ

ผมมี M2N อยู่ OC ไม่สะใจเลย > <"
    เอ๊ะ ผมใช้ M2N-E อยู่ก็คล็อกได้ 2.9GHz เท่าคุณน่ะ

ที่จริงลากได้ไกลกว่านี้ แต่ พอใจแค่ 2.9GHz แหละเสถียรดี ซิ้งเดิม ๆ

.... อ่านไปอ่านมา คุณรุ่น 4800+ นี้หว่า
    โทษที อุอุ ผม 3800+ ครับ ดูได้ตามลายเซ็น

Exclamation

Quote Originally Posted by UnZeenMan View Post
    เอ๊ะ ผมใช้ M2N-E อยู่ก็คล็อกได้ 2.9GHz เท่าคุณน่ะ

ที่จริงลากได้ไกลกว่านี้ แต่ พอใจแค่ 2.9GHz แหละเสถียรดี ซิ้งเดิม ๆ

.... อ่านไปอ่านมา คุณรุ่น 4800+ นี้หว่า
    โทษที อุอุ ผม 3800+ ครับ ดูได้ตามลายเซ็น
    เหอะๆๆ... OC ได้ขนาดนั้นก็แจ่มแล้วครับ T-T
    ผมลากได้ให้สเถียรไม่เกิน 2.87 เองครับ

OverclockZone Member UnZeenMan's Avatar

โทษทีลืมตอบเจ้าของกระทู้

เป็นผมผมเลือกข้อ สองครับ ซื้อก่อนแรงก่อน

(ถ้ามีตังน่ะ)

เมื่อก่อนก็คิดหน้าคิดหลังเหมือนกันครับ กลัวไม่คุ้ม

แต่ตอนนี้เลิกล่ะครับ อยากใช้ก็ถอยเลย ไม่รอ เสียเวลา

OverclockZone Member Mci's Avatar

ข้อ 2 ครับ ประหยัดดี

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

ข้อ2 นะ ดูมีประโยชน์ดี แต่ยังไงก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานของท่าน ตามที่พี่วิกรว่าน่าล่ะถูกที่สุดแล้วครับ เอาใหม่ๆ แรงๆ มา ใช้คุ้มไหม?

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

เป็นผมจะหา Sem3200 มาเล่น อัดให้สะใจก่อนแล้วสักปีหน้าค่อยรอดู CPU ใหม่ๆ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

Yossi
    Guest

เริ่มเอนเอียงมาทาง 5000 BE หุหุ
    ว่าแต่ตัว MN2-E มันจ่ายไฟแรมได้แค่ 1.95 แรมผม Default มันก็ 2.0 แล้วอ่ะครับ
    ทีนี้ จะหาบอร์ด AM2 ใหม่ ที่ OC ดีกว่า จะเอาตัวไหนดีครับ
    เพราะมันหายากจังบอร์ด AM2 ตอนนี้

ลืมตอบเช่นกัน
    1. M2N-E ใส่ Phenom ไม่ได้ไม่ใช่หรอครับ
    กรณีไม่รีบร้อนก็เลือก 4 ครับ อิอิ รอซื้อทีเดียวไปเลย

แต่เป็นผม ผมจะขาย แล้วซื้อ Phenom กับบอร์ด MSI ตัวเทพๆ อะครับ อิอิ

Yossi
    Guest

Quote Originally Posted by Dojo-mAn View Post
    ลืมตอบเช่นกัน
    1. M2N-E ใส่ Phenom ไม่ได้ไม่ใช่หรอครับ
    กรณีไม่รีบร้อนก็เลือก 4 ครับ อิอิ รอซื้อทีเดียวไปเลย

แต่เป็นผม ผมจะขาย แล้วซื้อ Phenom กับบอร์ด MSI ตัวเทพๆ อะครับ อิอิ

เห็นในเวบบอกว่าอัพเป็น 1202 แล้วซัพพอร์ทครับ

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

เลือกข้อ4ครับขาย ปมมะ อิอิ PM มาได้นะครับ

OverclockZone Member InF3RNaL's Avatar
    อ้อมใหญ่ พุทธมณฑล บางแค

ขายบอร์ด ขายยกเคส เลิกเล่นครับ -*-

OverclockZone Member villianz's Avatar

ขาย กิน ก๊ากก เอาเงินไป เที่ยวดีกว่า จะปีใหม่ละคิกๆ

OverclockZone Member pai_ana's Avatar

รอ ซื้อ บอร์ด ถ้า ขาย ครับ

OverclockZone Member Naruse's Avatar

เลือกข้อ4เพราะผมทำไปแล้ว 555

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks