Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD ถามนิดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LCD ถามนิดคับ

เอากันตรงๆ เลยแล้วกันกับไอ้ค่า Contrast Ratio ของจอ LCD ที่บางเจ้า 800:1 บางเจ้า 1000 : 1 เลยอยากรู้ว่าค่านี้ยิ่งมากยิ่งดีหรือต้องมีน้อยๆ อันนี้งงจิงๆ

ยิ่งมากยิ่งดีครับ

Comment

ถามผม ถ้าเป็นค่านี้ ผมก็ไม่รู้นะครับ เพราะปกติตอนซื้อไม่ได้ดูค้านี้ ใช้ตาดูเอา ชอบอันใหนก็เอาอันนั้นครับ ผมไม่ค่อยชอบจอสีสดด้วยครับ

ถ้าจะดูจะดูค่า MS มากกว่า แล้วก็ขอเทสก่อนซื้อเลยครับ

Comment

ยิ่งมากยิ่งดีครับ ของผม 5000:1 คมชัดแจ๋วแว๋ว
        มันคือความระเอียดของภาพต่อหนึ่งจุดครับ
        ยิ่งมากยิงคมครับ
        Last edited by zombieto; 8 Dec 2007, 19:08:32.

Comment

ของผม ตามท่าน wikorn ครับ

Comment

รู้มาอย่างงูๆปลาๆว่า วิธีวัดค่านี้ของแต่ละยี่ห้อก็ไม่เหมือนกัน เพราะงั้นถ้าเห็นว่าตัวเลขมากกว่าแล้วสรุปว่าดีกว่าก็คงไม่ได้เสมอไป

Comment

Originally posted by โชติก View Post
              รู้มาอย่างงูๆปลาๆว่า วิธีวัดค่านี้ของแต่ละยี่ห้อก็ไม่เหมือนกัน เพราะงั้นถ้าเห็นว่าตัวเลขมากกว่าแล้วสรุปว่าดีกว่าก็คงไม่ได้เสมอไป
              ตามนั้น ดูกะตาดีกว่าม้างง

Comment

ผมชอบการออกแบบ มากกว่า เรื่องรายละเอียดค่อยมาเทียบกับราคาและ แบบอื่นๆ^^"

Comment

Working...
                X