Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรม1Gx2 bus 800 กับ 1Gx4 bus 667 อันไหนจะดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

^^^^
    ููููุุุุ^^^^
    ถ้าใช้ xp ไม่ได้ใช้โปรแกรมอะไรหนักๆ ก็จะรู้สึกนิดๆ แต่ถ้าเล่นเกมส์ หรือ เปิดโปรแกรมเยอะๆ ก็จะรู้สึกว่า 2g มันรันได้อย่างไม่รู้สึก ติดๆ ขัดๆ แต่อย่างใด ไม่ได้เร็วขึ้นมาก แต่เปิดปิดอะไร ได้ดั่งใจขึ้นเยอะ
    vista ไม่เคยใช้ แต่ใน vista น่าจะเห็นผลกว่าใน xp เยอะ

Comment

ถ้าเล่นwindowsXP ผมไม่เคยเล่นเกมไหนกินแรมเกิน2GBเลย

Comment

2GB/800 อีกคน...

Comment

ผมว่าถ้าไช้เล่นเกมส์ กะ XP ไช้ 800*2 แล้วก็ลากหน่อย
          ผมว่าเล่นเกมส์ไช้แรมแรงๆรู้สึกมากกว่ามากๆนะ
          เพราะเคยไส่ไว้ แล้วถอดออก แทบไม่รู้สึกต่างเลย (นอกจากโหลดเกมส์ไวขึ้น)

Comment

Originally posted by scopion123 View Post
            ฝากถามหน่อยคับ
            ตอนนี้ใช้ DDR2/667 512 Mb คับ

ถ้าเปลี่ยนเป็น DDR2/800 2 Gb จะรู้สึกว่าเร็วขึ้นมากไหม(จะขาย 512 ทิ้ง แล้วซื้อใหม่)
            จาก 512 ไป 2กิก จะไม่ต่างได้ไงครับ บัส 533 ยังต่างเลยครับ ไม่ต้อง บัส 800

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆคับ ผมใช้ XP คับ

งันผมคงจะซื้อ DDR2/800 2 Gb อ่ะคับ

ถามอีกนิดคับ ยี่ห้อ KingBox ใครใช้แล้วเป็นไงบ้างคับ ใช้ได้ดีไหมคับยี่ห้อนี้ ชอบสีแดงแปลกเพื่อนดี เท่มากๆ
              (ปล.เบื่อ Kingtons แล้วคับใช้มาตั้งแต่เกิดเลย อ่ะ)

Comment

-*-

ดูเอาครับ ไฟเดิมๆ เสียบแล้วไช้เลย ยังไม่ได้ลองลาก ได้เกือบๆ900
                ถ้าเพิ่มไฟน่าจะไปได้อีกนิดๆ
                Attached Files

Comment

ผมเอา 4 GB แล้วลง OS 64bit

Comment

DDR800 1G*2 ถูกกว่า 667 1G*4 เยอะอยู่นะ ของ kingmax bus800 1 G ตัวละประมาณ 900 เอง

แต่ถ้าท่านซื้อราคาพอๆ กัน เอา 4G ดีกว่าครับ เผื่ออนาคตเปลี่ยนไปใช้ vista

Comment

ใส่แรม1Gx2 bus 800 กับ 1Gx4 bus 667 อันไหนจะดีกว่าครับ

Originally posted by nitroboy View Post
                      ดูเอาครับ ไฟเดิมๆ เสียบแล้วไช้เลย ยังไม่ได้ลองลาก ได้เกือบๆ900
                      ถ้าเพิ่มไฟน่าจะไปได้อีกนิดๆ
                      OK เลยคับ ผมคงจะเอาแบบท่านนี่แล่ะ

Comment

ไม่ Vista 64 Bit ก็ไม่น่าใช้ 4Gb ครับ แต่ถ้าเล่นเกมบน Vista สมควรอย่างยิ่งที่จะใช้ 4Gb

Comment

เป็นผมเลือกบัส 800 ครับ เพราะเเต่ก่อนใช้บัส 533 เปลี่ยนมา 667 แล้วก็ 800 รู้สึกมันเร็วกว่านะครับ เวลาเราโอนถ่ายข้อมูลเยอะ แล้วก็เวลาเรนเดอร์ 3D กับวีดีโอ .... ครับ จริงๆ แล้ว ปริมาณหากเราใช้ไม่ถึงสำหรับผมไม่คุ้ม ผมเอาบัสสูงไว้ก่อน วันดีคืนดี เอามาลาก CPU เล่นๆได้ด้วย

Comment

Working...
                          X