Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด asus รุ่นใหม่ๆ มันปรับเสียงไมค์ไม่ได้หรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด asus รุ่นใหม่ๆ มันปรับเสียงไมค์ไม่ได้หรอครับ

ผม p5b-mx กับ p5gc-vm

ทั้งสองเครื่องผมปรับไม่ได้เลย

โทรไปถามที่ร้านเขาก็บอกปรับไม่ได้

มันเป็นที่บอร์ดหรือdriver ของใครปรับได้บ้างครับ

เวลาอัดเสียงพูดเข้าไปมันเบา จะเร่งก็ไม่ได้อะครับ มันเป็นสีทึบเร่งไม่ได้ ต้องทำยังไง

Comment

realtek นิ ผมใช้ p5b mx ก็ใช้ได้ตามปกตินะ

ิboost +20dB ก็ได้

Comment

คุณเข้าตรงไหนอะครับ

ดับเบิ้ล คลิ๊ก รูปลำโพงที่ตรงล่างขวาขึ้นมา

เลือก option แล้วเลือก properties แล้วเปลี่ยนช่องที่ให้เลือกเป็น

Realtek HD audio input แล้ว ok

ดูแถบเครื่องมือด้านขวาว่าทึบไหมนะครับ นั่นคือที่ปรับเสียง เวลาพูดเข้าไป

Comment

ยังเป็นปัญหาอยู่ครับ

Comment

เป็น ซาวด์ออนบอร์ดหมดปัญญญาครับ

ปรับเสียงไมค์ไม่ได้

Comment

ลองเข้าไปปรับผ่านทาง Control Panel >> Sound and Audio Device ดูหรือยัง?

Comment

Working...
              X