Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมยี่ห้อไหนคล๊อกได้แรงทีสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมยี่ห้อไหนคล๊อกได้แรงทีสุด

ขอรบกวนถามเซียนผู้รู้หน่อยนะครับ

1.อยากทราบว่าแรมยี่ห้ออะไรคล๊อกได้แรงที่สุดเมื่อใส่ในบอร์ด m2n-e จ่ายไฟเต็มที่1.95
    2.m2n-e เมื่อเราจะคลอคเราควรใส่บัสอะไรดี 667หรือ800
    3.แรมบ้านๆที่ลากได้ดีที่สุดในไฟ1.95 ของบอร์ดm2n-e มียี่ห้อไรบ้างซิปอะไรบ้าง

ขอบคุณพี่ๆน้องล่วงหน้าครับ

Originally posted by moohunter View Post
    ขอรบกวนถามเซียนผู้รู้หน่อยนะครับ

1.อยากทราบว่าแรมยี่ห้ออะไรคล๊อกได้แรงที่สุดเมื่อใส่ในบอร์ด m2n-e จ่ายไฟเต็มที่1.95
    2.m2n-e เมื่อเราจะคลอคเราควรใส่บัสอะไรดี 667หรือ800
    3.แรมบ้านๆที่ลากได้ดีที่สุดในไฟ1.95 ของบอร์ดm2n-e มียี่ห้อไรบ้างซิปอะไรบ้าง

ขอบคุณพี่ๆน้องล่วงหน้าครับ
    1 ไม่รู้ครับ จำไม่ได้ว่าแรมยี้ห้อใหมไม่กินไฟ แต่อย่าไปเลือกแรมเทวดาพวก D9 แล้วกัน มันแรงที่ไฟ 2.2-2.3
    2 อยู่ที่แรมครับว่าไปใหวที่ บัสสเท่าไร 667 ของผม สั้งเริ่มทำงานที่ 800 ในใบออสเลยครับเข้าทดลง ผมอันขึ้นครับ
    3 ไม่รู้ ที่เคยใช้ ก็ ชิพ hynix ก็พอได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

Geil Ultra 800 ซิงค์ส้ม ซิครับ อัด 1200 สยาย

Comment

Originally posted by SUPERCLOCK View Post
          Geil Ultra 800 ซิงค์ส้ม ซิครับ อัด 1200 สยาย

แรมตัวนี้ใช้ไฟเท่าไหร่ m2n-e 1.95 อัดได้ไหมครับ

Comment

.....ไม่มีใครเชียร์ CORSAIR เลยง่ะ

Corsair XMS2 แรงขั้นเทพ ว่างๆ จะเอารูปมาโชว์

Comment

-*-

Originally posted by ASBK View Post
              .....ไม่มีใครเชียร์ CORSAIR เลยง่ะ

Corsair XMS2 แรงขั้นเทพ ว่างๆ จะเอารูปมาโชว์

แรงสุดไนชีวิตที่เคยไช้ก็ตัวนี้ตัวเดียวอ่ะครับ
              เพราะปรกติไช้แรมบ้านๆ

Comment

ราคาก็เทพไม่แพ้กันนะCORSAIRเนี่ยแต่ยอมรับคับว่าของเค้าแรงจิง

Comment

Originally posted by ASBK View Post

ของผมได้ที่สุดๆ 900 ที่ ไฟ 2.2 เพิ่มไฟมากกว่านี้มันไม่ boot ชอบอย่างเดียวซื้อแรมแถม ซิงค์

Comment

OCZ MEMORY

Comment

thank สำหรับทุกคำตอบ

Comment

แรมอัดมันส์ๆ กินไฟสูงทั้งนั้นแหละครับ 2.2ขึ้น บอร์ดไม่ถึงก็ออกลายไม่ออก

Comment

ของผม Kington 6400 ไม่รู้ชิปอะไรแต่อัดได้ที่ 900 ไฟเดิมนะครับ

Comment

thank

Comment

แรงที่่แพงๆอะ

Comment

Working...
                              X