Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ m/b pk5-r มาแล้วเปิดเครื่อง 5 วิ ดับตลอด ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ m/b pk5-r มาแล้วเปิดเครื่อง 5 วิ ดับตลอด ช่วยทีครับ

คือ วันนี้ผมเพิ่งไปซื้อ m/b p5k-r มาใหม่
    แล้วมาประกอบคอมตัวเก่า
    สเปค นะครับ
    p4 3.0
    ram ddr2 667 1G
    vga กาแลคซี 7600 gs ddr3
    พอเปิดเครื่องก็ ก็boot ปกติ แต่ สัก 5-10 วิ ก็ดับ ตลอดอ่าครับ ไม่มีเสียงอื่น ๆ เลย
    พอ กลับไปใช้ m/b(asus p5gd1 pro) ตัวเก่าก็อาการเดียวกัน อ่าครับ

ลงวินโดวน์ใหม่ยังอ่ะท่าน มันไม่เข้ากันน้า

Comment

เข้า ไม่ได้เลยครับ
      boot เครื่อง ก็ดับ เลยครับ

Comment

psu เสียป่าวคับ

Comment

เสียบสายแน่นไหม สาย CPU น่ะ แล้วก็ได้เสียบสายผิดบ้างเปล่า

Comment

ลองเชคpsuดูครับ ถ้าไม่ใช่ อาจจะเพราะความไม่เข้ากันของฮาร์ดแวร์

Comment

PSU อ๊ะป่าว

Comment

เสียบ พัดลม cup ไม่แน่น มีผลมัยอ่าครับ ขาพัดลม cpu ไม่ค่อยดีอ่าครับ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                  เสียบสายแน่นไหม สาย CPU น่ะ แล้วก็ได้เสียบสายผิดบ้างเปล่า
                  สายที่ว่าคือสายไฟจาก PSU ลงเมนบร์อดน่ะ ดูสาย CPU เป็นพิเศษว่าเสียบแน่นไหม

Comment

Originally posted by ihaks View Post
                    เสียบ พัดลม cup ไม่แน่น มีผลมัยอ่าครับ ขาพัดลม cpu ไม่ค่อยดีอ่าครับ
                    แล้วพัดลมหมุนป่าวหละคับ^^"

Comment

cpu / p.4 3.0 บัส 533 หรือ 800 ถ้า 533 สงสัย M/B จะไม่ support นะ ลองดูในคู่มืออีกที

ูสายpsuเสียบดีหรือไม่
                      Last edited by a-jek; 8 Dec 2007, 21:06:27.

Comment

800 ครับ
                        ที่งง ก็คือ ผมกลับมาใช้ m/b ตัวเก่าแล้ว อาการเหมือนเดิมอ่าครับ T-T

Comment

Originally posted by ihaks View Post
                          800 ครับ
                          ที่งง ก็คือ ผมกลับมาใช้ m/b ตัวเก่าแล้ว อาการเหมือนเดิมอ่าครับ T-T
                          บอร์ดมันช๊อตกับ เคส หรือเปล่า ลองเอามาประกอบนอก เคส ดู

Comment

ลองประกอบนอกเคส แล้วครับ อาการเหมือนเดิม
                            T^T

Comment

ลองเช็คหมุดยึดฮีตซิ้งค์ CPU ทั้ง 4 ด้านดูครับ ว่ามันลงล๊อคสนิทดีหรือเปล่า

Comment

Working...
                              X