Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีที่แปลงที่เสียบIDE ไป S-ata มั้ย ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีที่แปลงที่เสียบIDE ไป S-ata มั้ย ครับ

ผมมีHD อยู่อันนึง แล้วสาย IDE มันไม่ถึง ผมจากทราบว่า มันจะเปลี่ยนที่เสียบเปน S-ata ได้ มั้ย คับ ^^

มีคับ ประมาณ 300 คับ

Comment

เขาเรียก ว่าอะไรหรอคับผมเรียกไม่ถูก พอมีรูป มั้ย คับ

Comment

ถามคนขายเค้าไปเลยครับ ว่ามี สายแปลง HDD IDE to SATA ขายป่าว

Comment

คับ ขอบคุณคับ

Comment

ชั้น 4 พันทิปโซนมือสองร้านตรงกลางทางซ้ายครับ ราคา 250 รับประกันร้าน1ปี
            เรียกว่า IDE TO SATA CONVETER.

Attached Files

Comment

ขอบคุณคับ ต้องยก HDไปไห้เขาด้วยหรือ เอามาติดตั้งเองหรอคับ

Comment

ถ้าจะใช้จั๊มโคโล ส่วนตัวแนะนำอย่าใช้ครับ มันไม่มาตรฐาน และอีกอย่าง ได้ไฟล์มาไม่ครบ 100%

ผมเคยไปจั๊มโคโล ที่ กสท HDD Seagate 320G NCQ ของผมไหม้เลยครับ ต่อถุกทุกอย่าง ดีนะแผงมันไม่ไหม้ เลยเคลมได้

ถ้าเล่นบิตใช้แบบ swap ดีกว่า

Comment

Originally posted by gamesinter View Post
                  ขอบคุณคับ ต้องยก HDไปไห้เขาด้วยหรือ เอามาติดตั้งเองหรอคับ
                  ซื้อมาติดเองได้เลยคับ^^"

Comment

Working...
                  X