Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ lcd 17" เล่น lost planet หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ lcd 17" เล่น lost planet หน่อย

ใช้ความละเอียดเท่าไรกัน ของผม 1280 x 800 มันจะมีขอบ แต่ถ้าใช้ 1280 x 960 จะเต็มจอ ไม่รู้ว่าแบบหลังนี่มันทำให้ภาพยืด หรือโดนตัดภาพด้านข้างออกหรือเปล่า

ความละเอียดของจอท่าน มานเท่ไหร่หละครับ ปรับตามนั้นดีที่สุดครับ ถ้าทำได้

Comment

จอผมสูงสุดมัน 1280 x 1024 ครับ

Comment

ผมปรับสุด

Comment

17" ต้องปรับ 1280*1024 ครับถึงจะเต็มพอดี

Comment

แต่ปัญหาคือมันมีให้เลือกสุดที่ 1280 x 960 หน่ะสิครับ

Comment

1280*960 งามสุดแร้ว ถ้าไหวนะ

Comment

wide screen รึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by banku View Post
                  wide screen รึเปล่าครับ
                  ตามนั้น

Comment

ธรรมดาครับ ไม่ wide

Comment

ที่ผมเขาใจนะว่า จอของ จขกท. 1280*1024 แต่เกมส์มันมีให้ปรับแค่ 1280*960
                      เพราะบางเกมส์มันรองรับแค่ 4:3 เช่นเกมส์ F.E.A.R
                      ฉนั้น ผมว่าปรับ 1280*960 ภาพสวยที่สุดครับ

Comment

รู้สึกมันจะมีให้เลือกอ่ะครับ ว่าปรับขนาดไหนก็เต็มจอ ตลอดนะ แต่ผมจำไม่ได้ละตอนนี้ไม่ได้อยู่บ้านด้วยเข้าไปดูไม่ได้ เพราะผมปรับ 1024x768 หรืออันอื่นๆ กับ wide 19 ก็ยังเต็มจอเลย

Comment

Originally posted by bapladoc View Post
                          ที่ผมเขาใจนะว่า จอของ จขกท. 1280*1024 แต่เกมส์มันมีให้ปรับแค่ 1280*960
                          เพราะบางเกมส์มันรองรับแค่ 4:3 เช่นเกมส์ F.E.A.R
                          ฉนั้น ผมว่าปรับ 1280*960 ภาพสวยที่สุดครับ
                          ถูกต้องตามนั้นเลยครับ ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำ ทุกๆ ท่านด้วย ว่าแต่รูป avatar ท่าน เป็นรูปแฟนเหรอครับ หน้าตาคุ้นๆ เหมือนเคยเห็นที่ไหน

Originally posted by ballmakoto View Post
                          รู้สึกมันจะมีให้เลือกอ่ะครับ ว่าปรับขนาดไหนก็เต็มจอ ตลอดนะ แต่ผมจำไม่ได้ละตอนนี้ไม่ได้อยู่บ้านด้วยเข้าไปดูไม่ได้ เพราะผมปรับ 1024x768 หรืออันอื่นๆ กับ wide 19 ก็ยังเต็มจอเลย
                          มันมีให้ปรับ full screen ด้วยครับ

Comment

Working...
                          X