Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับถามเรื่องบอร์ด P35 DS3R ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับถามเรื่องบอร์ด P35 DS3R ครับ

บอร์ดพึ่งซื้อมสงสัยว่าจะต่อสาย พวก หลีด ผิด HDD เหมือนมันไม่ติด
    HDD ไม่ได้เสียนะครับเอาไปใส่อีกเครื่อง ใช้ได้ปกติ

อาการนะครับ ภาพไม่เข้ามอนิเตอร์ พัดลม cpu และ การ์ดจอหมุน ปกติ
    เลยสงสัยอยุ่ 3 อย่าง ว่า

1.ผมเสียบสายหลีด ผิด ทำตามหนังสือ และเอาฝั่งที่มีหัวลูกศรเสียบลง ขั้ว + ,สวิซเปิด และรีเซท ใช้ได้ปกติ แต่เวลากดเปิด มันจะติดแล้ว ดับไป 3 วิ แล้วจะรันต่อยาวเลย แต่จอไม่แสดงผล

2.การ์ดจอ asus รุ่น En7300 LE ใช้กับบอร์ดได้มั๊ย

3.หรือเป็นที่ HDD ครับ ใช้ 40g IDE เป็น OS ,Sata2 320 g seagate NCQ [สงสัยว่าจะต่อสายตัวนี้ผิด แต่สลับแล้ว ก็เป็นเหมือนเดิม ]

ป่านนี้ยังไม่ได้เล่นเลยครับ เสียบสายหลีด จนปวดนิ้วหมดและ จะยกไปที่ร้านให้เขาเสียบให้ ก็เขิน อ่ะ

ช่วยด้วยครับ
    Last edited by Richards; 8 Dec 2007, 22:07:24.

มีคนรุ้มั๊ยครับ สงสัยได้ยกไปร้านแน่เลย เจ๊บนิ้ว เสียบต่อไม่ไหวและ

ขุดๆๆๆ

Comment

ล้าง bios ดูครับ ทำตามคู่มือบอก หรือถอดแบตบนเมนบอดออกสัก 1 นาที ลองสตาทใหม่ครับ ลองดูๆ

อ้อลองทำความสะอาดจุดสัมผัสของการ์ดจอด้วยยางลบด้วยครับส่วนในช่อง vga เอาแปรงสีฟันปัดๆด้วย

ลองดูๆ

Comment

Originally posted by aey View Post
        ล้าง bios ดูครับ ทำตามคู่มือบอก หรือถอดแบตบนเมนบอดออกสัก 1 นาที ลองสตาทใหม่ครับ ลองดูๆ

อ้อลองทำความสะอาดจุดสัมผัสของการ์ดจอด้วยยางลบด้วยครับส่วนในช่อง vga เอาแปรงสีฟันปัดๆด้วย

ลองดูๆ
        จะลองดูๆ ครับ

ขั้วบวกตรงแถว แผงสวิซ ปิด-เปิด จะมีตัวอักศรทิ่มลง ถูกป่าวครับ

Comment

เอาถ่านเมนบอร์ดออกง่ายที่สุดครับ ในการเคลีย bios

Comment

สายหลีดคืออะไรครับ ผมไม่รู้จริงๆ ใช่สายสัญญาณจากเคสหรือเปล่า
            ท่านอยู่แถวไหนเนี่ย ถ้าว่าง จะไปต่อให้เลย เพราะบอร์ดตัวนี้ก็เอาไปจากผม แต่ผมใช้งานได้เป็นปกติทุกอย่างนะ

Comment

Working...
            X