Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ้งมาก แผ่น DVDตากแดดนาน เจ๊งซะละ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ้งมาก แผ่น DVDตากแดดนาน เจ๊งซะละ

เรื่องมีอยู่ว่าเพื่อนยืน DVD เรื่อง แฮร์รี่ พ๊อตเตอร์กับภาคีนกฟินิกซ์ 2 แผ่น ไปดู ขากลับมาดันเอาไปวางไว้ในตะกร้้ารถแล้วขับมาคืนที่บ้านตอนแดดจัดๆ ตอนเอามาคืนนี่แผ่นร้อนจี๋เลย ลองเล่นดูก็ปรากฏว่า เปิดดูไ่ม่ได้ทั้งใน เรื่องเล่นและในคอม ทั้ง 2 แผ่นเลย เซ็งมาก ตอนนี้ศพเพื่อนคนนั้นเอาหมกป่าไปแล้ว !!?
    มาคุยเล่นๆ แค่นั้น แสดงว่า ส่วนที่เป็นร่องข้อมูลมันระลายรึเปล่า เห็นที่แผ่นมีริ้วขาวๆ เต็มไปหมดเลย

เหอๆน่าเสียดายแผ่นแท้เปล่าเนี้ย

Comment

ตากแดดไม่น่ามีปัญหานะครับ crazy test ใน commart+winmag เค้าทดสอบแล้ว น้ำร้อนลวก เอาไฟลน แช่ช่องฟรีสยังสบาย(ตากแดดก็ลองแล้ว) รอยพวกนั้นเป็นรอยจากอะไรครับ

Comment

ลองดูมีน้ำยาเยิ้มมั้ย
        เมื่อก่อนแผ่นผีนี่ผมตั้งไว้ใกล้ๆหน้าต่างที่แดดมาถึง
        วางไว้2-3เดือนกลับมาดูอีกที เสียยกล็อตเลย
        ในแผ่นนี่เหมือนมีน้ำยาอะไรเยิ้มลงในเนื้อแผ่น
        อาจเป็นสีสกรีนแผ่นก้ได้
        ยังไง***งแสงไว้ก่อนดีที่สุด

Comment

ไม่แน่ครับลองเอาไปตากแดดในรถดูสิแล้วจะรู้ว่า cd ละลายเป็นยังไง

Comment

ยังไม่เคยลองเลย^^"

Comment

ตั้งแต่อดีตเทปละลายงอจนปัจจุบัน CD ก็ยังงอละลายครับ ถ้าวางไว้หน้ารถแล้วจอดตากแดดไว้ยี่ห้อไหนก็ถ้าจะรอดยากคับในรถกลางวันๆนี่ก็เตาอบดีๆนี่แหละ น่าลองเอาไก่ไปอบดูนะ 5555+

Comment

ไปไม่กลับแล้ว ก็ได้แต่ไว้อาลัยเนาะ

Comment

แผ่น CD/DVD หากไปโดนความร้อน หรือ ส่องแดด ตรงๆ เสียลูกเดียวครับ

Comment

Working...
                  X