Announcement

Collapse
No announcement yet.

สรุป คราบขณะนี้Water Coolng ไหนดีสุด เชิญโพส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สรุป คราบขณะนี้Water Coolng ไหนดีสุด เชิญโพส

ช่วยกันโพสหน่อยนะคราบผมอ่านมาหลายคอลัมแล้วมะรู้จเอาไหนกันแน่เพื่อนที่อยากได้จะได้ตัดสินใจง่ายขึ้นถ้าให้ดีถ้ามีลิงค์ ที่ทดสอบแล้วว่าดีก็ขอด้วยนะฮะ

เอ่อ เรียบเรียงคำพูดหน่อยได้ไหมครับ
    -*-

ผมตอบมั่วๆละกัน

745 ผมก็ใช้ดีนะ ติดบล๊อคน้ำ ZALMAN ให้ 8800GTS ด้วยแหละ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Google ครับ มีผลเทสหมดทุกตัว ^^

Comment

ถ้าถามว่าคุ้มค่าจะตอบว่า Big Water 745 ครับ เพราะมีครบชุดไม่ต้องซื้อเพิ่ม แต่ถ้าอยากเย็นเพิ่มก็ซื้อ Block Zalman หรือ Swiftech ใส่แค่นั้นพอ..

Comment

ที่ดีที่สุด คือที่เราซื้อมาแล้วครับ

เสียตังไปแล้ว ไม่ดีได้ไงล่ะ

อิอิ

Comment

กำ bigwater นี่จริงไม่ค่อยดีนะครับ มีแค่ 1 พัดลม เอาเข้าจริงๆเย็นกว่า air ไม่มากอ่ะครับ(หลักการการระบายความร้อนคือยิ่งเอาความร้อนออกได้มากก็ยิ่งเย็นขึ้น air cooling มีข้อจำกัดคือใส่พัดลมได้น้อยเพราะเนื้อที่จำกัด ถ้าใช้ water coling แต่ใส่พัดลมตัวเดียวแล้วมันจะระบายความร้อนได้มากกว่าซักแค่ใหนจริงมั้ยครับ ยังไงซะกฎอนุรักษพลังงานก็เป็นจริงเสมอ) แค่ไม่ยุ่งยากเฉยๆ ต่อเองแรงกว่าครับ ถูกกว่าด้วย จุดสำคัญคือ
            1 ปั้มแรงๆ
            2 radiator หลายๆพัดลม (ผมใช้ 3 ตัว)
            3 block หาบล็อกดีๆ

Comment

Originally posted by hil4552 View Post
              กำ bigwater นี่จริงไม่ค่อยดีนะครับ มีแค่ 1 พัดลม เอาเข้าจริงๆเย็นกว่า air ไม่มากอ่ะครับ(หลักการการระบายความร้อนคือยิ่งเอาความร้อนออกได้มากก็ยิ่งเย็นขึ้น air cooling มีข้อจำกัดคือใส่พัดลมได้น้อยเพราะเนื้อที่จำกัด ถ้าใช้ water coling แต่ใส่พัดลมตัวเดียวแล้วมันจะระบายความร้อนได้มากกว่าซักแค่ใหนจริงมั้ยครับ ยังไงซะกฎอนุรักษพลังงานก็เป็นจริงเสมอ) แค่ไม่ยุ่งยากเฉยๆ ต่อเองแรงกว่าครับ ถูกกว่าด้วย จุดสำคัญคือ
              1 ปั้มแรงๆ
              2 radiator หลายๆพัดลม (ผมใช้ 3 ตัว)
              3 block หาบล็อกดีๆ
              Bigwater 745 มี Radiator 2 ตอน 1 ตัว+1ตอน 1 ตัว ก็รวมเป็น 3 ตอน เหมือนของ Swiftech แหละครับ แต่วัสดุสู้ไม่ได้เท่านั้นเอง

Comment

Working...
              X