Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทำ Raid HDD แต่ไม่มี Floppy Disk จะทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทำ Raid HDD แต่ไม่มี Floppy Disk จะทำไงดี

เท่าที่อ่านๆ ดูวิธีทำ

เข้าใจว่าตอนลง Windows จะต้องกด F6 เพื่อลง Raid Driver จาก Floppy Disk ก่อน
    แต่เครื่องผมไม่มี Floppy Disk เลย ควรทำอย่างไรดีครับ

จะลงจาก CD ROM หรือ Thumb Drive หรือ HDD อีกตัวแทนได้หรือเปล่า

(มี HDD 3 ลูก ลูก 1 + 2 กะจะทำ Raid ลูกที่ 3 จะไว้เก็บข้อมูลครับ)

เห็นว่าทำ SlipStream ได้ แต่อ่านๆดูแล้วมันท่าจะยุ่งเกินไป

ช่วยแนะนำด้วยครับ

เห็นมีคนบอกว่าใช้ ทัมไดร์ได้

Comment

ผมว่าไปซื้อFloppy Disk Driveมาใช้จะเป็นวิธีที่ง่ายที่สุดครับ ราคา2-3ร้อยครับ
      มีขายทั่วไป ร้านคอมมีขายทุกร้านครับ

Comment

ใช้ฟลอปปี้เถอะครับ ตัวละ 150 วิธีอื่นลองแล้วไม่เวิรก์ เวลาสตาร์ทวินโดว์ (XP นะ) มันก็จะถามหาฟลอปปี้อีก

Comment

ยืมคับเพื่อน พี่ น้อง คนข้างบ้านข้างห้อง ยืมเลยค๊าบพี่น้องค๊าบ

Comment

ใช้ Vista ครับ Browse ไดร์ฟเวอร์จาก แผ่นไดร์ฟเวอร์ได้เลย

Comment

Thank you Krab.

Comment

Working...
              X