Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD งบ 25,000 ไม่รวมจอ รบกวนด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD งบ 25,000 ไม่รวมจอ รบกวนด้วยครับ

สวัสดีครับ

ผมอยากจะรบกวนพี่ๆศักนิดนึงครับ
    ตอนนี้อยากได้ คอมเครื่องใหม่ซักเครื่องเอาไว้ทำงาน
    Photoshop + Coding + Game (บางเวลา)

ใช้่ intel มาหลายปีอยากเปลี่ยนไปใช้ AMD บ้าง

อยากได้ RAM 1066 อย่างน้อยซัก 2GB
    แต่จิงๆอยากได้ 4 gb ไปเลย เพราะชอบเปิดหลายโปรแกรมพร้อมกัน
    แล้วใช้กลับไปกลับมา

การ์ดจอไม่ต้องแรงมากครับ
    แต่ขอให้ เล่นเกมได้บ้าง
    เช่น DOTA
    อนาคตอยากจะเปิด 2 จอ พร้อมกัน

ไม่ทราบว่าราคานี้ผมจะได้อย่างที่ผมต้องการไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
    Tom
    Last edited by tom_mk; 9 Dec 2007, 16:36:10.

สมมุต ผมเริ่มด้วย
    AMD X2 5600
    abit Fatal1ty AN9 32x

จะ work ไหมครับ
    เห็นหลายคนที่นี่ชอบตัว AN9 กันมากครับ

ผมอยากรู้อีกอย่างครับ
    ถ้าผมใส่ 1gb x 4
    มันจะวิ่งยังไงครับ
    DUAL CHANNEL ?

Comment

AMD Athlon 64 X2 5600+ 2.8GHz - 5500฿
      ASUS M2N-E - 3490฿
      RC RAM DDR2 2GB/800 x 2 - 3360฿ (ถูกมากๆ)
      Western Digital 250GB 7200RPM 16MB Cache S-ATA II - 2500฿
      HD3850 256MB DDR3 - 6290฿
      DVD RW - 1200฿
      PSU Enermax 460W - 2500฿

แจ่มๆ
      Last edited by TWK.; 9 Dec 2007, 22:58:28.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมพึ่งไปดูมาครับ
          M2N-E SLi = 2950

ram ตัวนี้ O ไหมครับ
          ถ้าเทียบกับ Kingston และ cosair?

Comment

ผมยังแนะนำ E6750 สำหรับงานนี้เหมือนเดิม ครับ

Comment

Originally posted by tom_mk View Post
              ผมพึ่งไปดูมาครับ
              M2N-E SLi = 2950

ram ตัวนี้ O ไหมครับ
              ถ้าเทียบกับ Kingston และ cosair?
              เพื่อนผมใช้วางที่เครื่อง SERVER มา 1 เดือนละยังไม่เจอปัญหาใดๆ ครับ
              RC RAM 2GB ราคา 2500฿ ใหงตอนนี้เหลือ 1680฿ ^^" 555+
              มันซื้อมา 4 ตัว นะครับ คงจะเทียบกับ Kingston / cosair ไม่ได้ นะ ประมาณ ROX RAM แต่ใช้งานได้ไม่มีปัญหา

Last edited by TWK.; 9 Dec 2007, 23:20:33.

Comment

ผมใช้ intel มาตลอดครับ
                แต่เผอิญรู้สึกเบื่อ
                หรือว่าไงๆผมก็ใช้ intel ดีกว่าครับ
                งานนี้

Comment

คุณ twk ครับ
                  ผมรู้สึกหวั่นๆๆๆ นิดๆกะยี่ก้อ ram
                  ไม่ทราบว่า พอแนะนำยี่ห้ออื่นอีกซักทางเลือกได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by tom_mk View Post
                    ผมใช้ intel มาตลอดครับ
                    แต่เผอิญรู้สึกเบื่อ
                    หรือว่าไงๆผมก็ใช้ intel ดีกว่าครับ
                    งานนี้
                    เชื่อเถอะ ขนาดผมคนรัก amd นะ

Comment

รักamdเหมือนกันแต่ต้องใช้อินเทลทำงาน 555

Comment

คุณ wikorn ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
                        พูดขนาดนี้ ผมก็ หวั่นๆแฮะ
                        เพื่อนๆคิดว่ายังไงมั่งครับ

Comment

E6750 ควรใช้กะ m/b ตัวไหนครับ
                          ASUS P5KR หรือว่าตัวอื่นดีกว่าคับ
                          แนะนำด้วยครับ

Comment

ASUS P5KR ใช้ได้แล้วครับ เอาไว้ทำงาน สบายๆ ไม่แพงมาก option ครบ

Comment

คุณ wikorn ครับ
                              ถ้าเทียบกัน ตัวๆแล้วรุ่นนี้ intel กินขาดหรือครับ

Comment

Working...
                              X