Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ HD3950 มาแล้วภาพแตก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ HD3950 มาแล้วภาพแตก

power color 3850 ครับ
    ภาพมันแตกตอนเล่นเกมส์อ่ะครับ แต่ดูหนังปกติ
    ตอนนี้ driver ตัวไหนสมบูรณ์สุดครับ
    Last edited by arkhom; 9 Dec 2007, 20:30:03.

7.11 ครับ

Comment

7.11 ถ้ายังเป็นอยู่ ให้เปลี่ยนแผ่น XP นะ ผมก็เป็นหลายที นะ ลง XP ใหม่ เปลี่ยน V. อื่นถึงจะหาย

Comment

เคลมโลดครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          7.11 ถ้ายังเป็นอยู่ ให้เปลี่ยนแผ่น XP นะ ผมก็เป็นหลายที นะ ลง XP ใหม่ เปลี่ยน V. อื่นถึงจะหาย

แล้วท่านใช้ xp version ไหนครับที่หายอ่ะ

Comment

Original ดีที่สุด

Comment

Originally posted by arkhom View Post
              แล้วท่านใช้ xp version ไหนครับที่หายอ่ะ
              2006 V.2 ได้มาเมื่อ 2 ปีที่แล้ว (ซื้อที่ 1000 ทิป แผ่นละ 100฿) เก่ามาก มันอยู่ในถุงก็เลยลงไปเลย หุหุห

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                2006 V.2 ได้มาเมื่อ 2 ปีที่แล้ว (ซื้อที่ 1000 ทิป แผ่นละ 100฿) เก่ามาก มันอยู่ในถุงก็เลยลงไปเลย หุหุห
                V. นี้ MOD มาน้อยเลยไม่ค่อยมีปัญหา อิอิ แต่พอ V4 ขึ้นไป...

Comment

ถามอีกหน่อย คือคนที่ใช้ power color 3850 ภาพแตกหมดทุกคนรึเปล่าครับ
                  คือผมลองลง xp original แล้วก็ยังเป็นอยู่
                  เพิ่งซื้อมา 1 วันเดียวเองถ้าเป็นกะการ์ดจอจริง จะเอาไปเปลี่ยนครับ

หรือว่าต้องใช้ vista ครับถึงไม่แตก
                  Last edited by arkhom; 10 Dec 2007, 13:29:19.

Comment

ผมไม่เป้นน่ะ ลอง เอาไป เสียบ เครื่งออื่นดู สิ ถ้ายังเป้นอยู่ เคมโลดเช่นกัน

Comment

สงสัยไฟไม่พอคล็อกนิดภาพแตกแล้ว psuรุ่นไหนครับ

Comment

Originally posted by sc View Post
                        สงสัยไฟไม่พอคล็อกนิดภาพแตกแล้ว psuรุ่นไหนครับ
                        ไม่ได้ clock ครับ ใช้ psu delux 500w

hdd 1 ตัว
                        dvd 1 ตัว
                        p4 90nm

Comment

ลองแปลงเป็น FireGL ดูครับ

Comment

แนะนำเอาไปลองกับร้านที่ซื้อเลยคับ ถ้าภาพแตกอีกก็เครมโล้ดคับ 3870 ผมใช้ได้แปปเดี๋ยวก็ภาพแตกเหมือนกัน แตกตั้งแต่ หน้า BIOS เยย เอิ้กๆ

Comment

ไม่เป็นนะครับ น่าจะมีปัญหา เครมโลดครับ

Comment

Working...
                              X