Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง PSU

คืออยากถามว่าบอด 20 pin แล้วสายของ psu เป็น 24 pin แล้วตรงหัวมันแยกออกเป็น 20 pin ไม่ได้เราต้องทำอย่างไรคับ หรือว่ามีหัวแปลงเปลี่ยนคับ
    psu Enhance ATX-0140G 400w คับ พอดีอ่านรีวิวแล้วเห็นว่าสายไฟตรง 24 pin มันแยกไม่ได้เลยสงสัยว่าถ้าเอามาเสียบกะบอดที่เป็น 20 pin จะไม่ได้
    รบกวนผู้ที่ใช้ตัวนี้อยู่หรือรู้เรื่องสาย 24 pin ตอบทีนะคับ จะขอบคุณมากๆ เลย

เสียบเข้าได้เลย PSU 24pin เสียบลง M/B 20pin เหลือใว้ 4pin นะ จะมีล๊อกของช่องเสียบพอดี กลับด้านเสียบจะไม่ลงล๊อก นะ
    ใช้งานได้ไม่มีปัญหา ไม่ต้องใช้หัวแปลง
    หรือ PSU 24pin บางตัวสามารถถอด 4pin ออกได้ด้วย เพื่อเป็นการสะดวกในการเสียบเข้าเมนบอร์ด

Comment

เสียบได้นะถ้าตรงขั้วเสียบไม่มีอาไรเกะกะ ผมก็ไช้ 24 pin เสียบกับบอร์ด 20 pin โดยไม่แยกออก

Comment

แต่ของผมบอร์ด24พิน แต่ผมเสียบ20พิน ลากกระจุยเหมือนเดิมครับ

Comment

http://www.gamenpc.net/css/hardware/...undup01/6.html ลิ้งนี้อ่าคับ ตรงรูปที่แยกสายให้ดู จะเห็นว่า24pinมันไม่แยก แต่ถ้าเสียบเข้าร่อง 20 pin ที่เหลือ4พินก็ให้เลยกรอบใช่ไหมคับ

Comment

เสียบเลยคับ^^"

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              เสียบเลยคับ^^"

เอ่อ...!! เสียบเลยนี่ นี่คือเสียบอะไรคับ ผมคิดนะเนี่ย อิอิ
              ว่าแต่ที่ว่าเสียบลงไปเลยโดยไม่แยกมันไม่ติดอะไรหรอคับ

Comment

Originally posted by mOmOnez View Post
                เอ่อ...!! เสียบเลยนี่ นี่คือเสียบอะไรคับ ผมคิดนะเนี่ย อิอิ
                ว่าแต่ที่ว่าเสียบลงไปเลยโดยไม่แยกมันไม่ติดอะไรหรอคับ
                ปรกติมันจาแยกไห้เองครับ

Comment

Originally posted by mOmOnez View Post
                  งั้นผมคิดมั่ง ไปเสียบของเมียดีกว่า

แล้วแต่รุ่นครับบางรุ่นก็ติดบางรุ่นก็ไม่ติด

Comment

ยืนยันอีกเสียงตามรุ่นพี่เค้าไปเลย

Comment

ขอบคุงสำหรับคำตอบอีกทีคับ เด๋วต้องลองไปดูของจิงว่ามันแยกไม่แยก อิอิ(เค้าจะให้ดูไหมเนี่ย)

Comment

แต่ที่ดูในรูปผมว่ามันถอดได้นะ ^^"

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                          แต่ที่ดูในรูปผมว่ามันถอดได้นะ ^^"
                          ตรง 4 pin ใช่ไหมงับที่ตรงนั้นมันมีคล้ายๆ สลักอยู่ แต่ว่าในรูปมันไม่แยก ถ้าใช่ก็ตรงนั้นแหละงับ ผมสงสัยมากๆ เพราะว่ารีวิวในตัวอื่นถ้าตรง 4 pin มันแยกเค้าจะแยกให้ดูแต่ว่าตัวนี้เค้าดันไม่แยกเลยงงมากๆ ว่าแท้จิงมันแยกได้หรือไม่ได้ อิอิ

Comment

แล้วถ้าหัว 24 pin มันเสียบไม่ได้ พันทิพมันจะมีหัวแปลงจาก 24 pin เป็น 20 pin ขายไหมแล้วร้านไหนมีขายหรองับเส้นเท่าไหร่ด้วย

Comment

ดันๆ ๆ ๆ อยากรู้จิงๆ งับ

ใครใช้เจ้า psu ตัวนี้แล้ว เสียบกะบอร์ด 20pin ได้ก็มาช่วยตอบทีเด้อ

Comment

Working...
                              X