Announcement

Collapse
No announcement yet.

(คำถาม) เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ใช้อะไรเป็นตัวตัดสินว่าจะซื้อจอ LCD รุ่นนั้น ๆ คะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (คำถาม) เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ใช้อะไรเป็นตัวตัดสินว่าจะซื้อจอ LCD รุ่นนั้น ๆ คะ

(คำถาม) เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ใช้อะไรเป็นตัวตัดสินว่าจะซื้อจอ LCD รุ่นนั้น ๆ คะ
    ดูค่าอะไร หรือดูที่อะไรคะ มาถามเฉย ๆ อยากให้ตอบกันเยอะ ๆ เพราะเดี๋ยวจะให้ข้อมูลกลับ
    อย่างเป็นประโยชน์มาก ๆ คะ แต่จะดูก่อนว่ามาตอบกระทู้เยอะแค่ไหน

ขอบคุณคะ

เงิน ครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      เงิน ครับ
      อ่าน่ะ อิอิ จริง ๆ อยากได้คำตอบแบบว่าดูที่สเปกแบบไหน มากกว่าคะ

Comment

ชอบดูที่สัดส่วน (คนขายสวยๆ หน่อย) จะสนใจพิเศษ

Comment

ก่อนอื่นเลยดู
          ราคา
          ยี่ห้อ
          รูปทรง สี
          ขนาด
          Wide ไม่ Wide
          Response Time
          Resolution
          Pixel Pitch
          Brightness
          Viewing Angle
          Horizontal Frequency
          Vertical Frequency
          Display Colors
          Weight
          Connectors
          Plug & Play
          9ล9ครับ

Comment

ผมดู 2 อย่าง รูปทรงสวย กับ ราคา

Comment

ดูว่าตรงกับงานที่เราจะใช้หรือเปล่า ว่าใช้ทำอะไร ดูหนัง เล่นเกม งานกราฟฟิก หรือจอแบบอเนกประสงค์คือขอแบบมีพอร์ทหลายๆอย่างรองรับ{hdmi componant av} ก็คงดูพวกนี้ก่อน แล้วค่อยดูที่งบของเราว่าพอไหม ถ้าไม่พอก็ลดสเปกหรือขนาดเพื่อให้อยู่ในงบ

Comment

ชอบก็เอา ไม่ชอบก็ไม่เอา อิอิ

Comment

ราคา only !

Comment

สีสัน
                    สบายตา
                    รูปทรง
                    ราคา

Comment

เงินในกระเป๋า + สีสันของภาพที่เห็น

Comment

เท่าที่รู้ lcd panel จริงๆมีไม่กี่เจ้าที่ทำ อย่างเจ้าใหญ่ก็ chimei ทำ 22 นิ้ว ส่งแทบทุกยี่ห้อ แต่จอของตัวเองกลับซังกะบ๊วย

ผมดู spec ตาม generation ของ lcd panel โดยดูจาก response time เป็นหลัก ว่าไม่ใช่ panel รุ่นเก่ากว่ายี่ห้ออื่น ที่เหลือก็ดูราคากับรูปร่างแล้วก็ประกัน ในเมื่อ panel เดียวกัน มันก็ต่างกันแค่ firmware ของแต่ละยี่ห้อแค่นั้น

Comment

ราคา ยี่ห้อ รูปทรง สีสันของภาพ

Comment

อ้าว Chi Mei รุ่นไหนบ้างคะ

Comment

ชอบ dell เพราะที่บริษัทใช้แต่ Dell

Comment

Working...
                              X