overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: แผ่นหนัี 35บาทกะบิท1.5Mอย่างไหนคุ้มกว่าครับ

OverclockZone Member onwan's Avatar

Default แผ่นหนัี 35บาทกะบิท1.5Mอย่างไหนคุ้มกว่าครับ

ขนาด 4.5 กิ๊ก ถ้าเต็มspeedอย่างเร็วสุดก็ 8 ชม. อ่ะครับ
    บาง้เรื่องเป็นdvd 9 *2เข้าไปอีก
    แล้วเราเปิดแต่บิทนี่ มีวิธีการปิดการทำงานตัวต่างๆที่ไม่ได้ใช้เพื่อลดค่าไฟมั้ยครับ แบบแค่บิทก็พอ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ที่ไหน ขาย 35 บาทคับ dvd ผมซื้อ ถูกสุด 80 dvd 5 ที่ถามเพราะจะไปซื้อบ้าง อิอิ^^"

OverclockZone Member onwan's Avatar

หาในgoogleดูครับ ใม่ก็be2handเยอะแยะไป

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

เครื่องรุ่นใหม่ๆ เวลาเครื่องทำงานต่ำๆ นี้จะกินไฟ น้อยลง เทียบกับ เวลาเครื่องทำงาน สูงๆ อยู่แล้วงับ ถ้าม่ายปายปิดระบบ ประหยัดพลังงานใน bios มันอะนะ

Quote Originally Posted by Teardrop View Post
    เครื่องรุ่นใหม่ๆ เวลาเครื่องทำงานต่ำๆ นี้จะกินไฟ น้อยลง เทียบกับ เวลาเครื่องทำงาน สูงๆ อยู่แล้วงับ ถ้าม่ายปายปิดระบบ ประหยัดพลังงานใน bios มันอะนะ
    ผมเคยทดลองstand by mode ดู
    กลับมาดู อ้าว บิทไม่เดินเลยนี่หว่า กำ

OverclockZone Member

พูดยากนะครับ
    มันต้องดูว่า ภายใน 1 เดือน
    คุณซื้อหนังแผ่นมาดู เดือนละกี่แผ่น

ถ้าซื้อหนังแผ่นน้อยๆ
    โหลดบิตน่าจะมีค่าใช้จ่ายที่มากกว่า

โหลดบิต จะคิดค่าไฟตอนดูดอย่างเดียวไม่ได้
    ต้องคิดตอน upload คืนด้วย ซึ่งนานกว่ามาก
    เพราะ ความเร็วแค่ 512 kbps เท่านั้นเอง
    และ อาจจะมีค่าใช้จ่ายเพิ่ม เช่น
    - ซื้อ hard disk อีก 1 ตัว มาเก็บหนังที่โหลดมา หรือ
    - เสียค่าแผ่น DVD เปล่า ในการเก็บรักษาไว้ดูภายหลัง

OverclockZone Member popmanstory's Avatar
    ไนบาซ่า เจียงฮาย

แม่สายครับ DVD-9 70 ลง(ราคา)

OverclockZone Member junex's Avatar
    @ O.C.Tune ทาว์นอินทาว์น

โหลดบิทมันมีอะไรให้โหลดมากกว่าหนังครับ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

สำหรับหนัง ผมเช่าเอาครับ ผมว่าง่ายกว่ามานั่งโหลด ผมเช่าเรื่องละ20บาท 4เรื่องแถมเรื่องอีก ดีกว่ามานั่งรอโหลด

ผมโหลดไอ้ที่เค้าไม่มีไห้เช่านั่นล่ะ อิๆๆๆ

OverclockZone Member qbert's Avatar

โหลดบิทมันมีอะไรให้โหลดมากกว่าหนังครับ
    ถูกต้องคับ บิตมีทุกอย่าง ผมเคยเห็นเพื่อนผมซื้อนะแผ่นละ35.- สกรีนแผ่นด้วย แต่เป็นแผ่นโม(HDTVผังซับเอง)

ถ้า 35 บาท เป็น Hi-Def 1080P ก็คุ้มหว่ามานั่งโหลดน่ะ อิอิ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

หา hdd หาโคซักตัว แล้วลด net ใช้แบบ ประหยัด ๆ ไว้ท่องเว็บขำ ๆ คุ้มกว่ามั้งครับ โคมีอะไรมากกว่ารีดนม กินเนื้อ O_o

Quote Originally Posted by VINCEz View Post
    หา hdd หาโคซักตัว แล้วลด net ใช้แบบ ประหยัด ๆ ไว้ท่องเว็บขำ ๆ คุ้มกว่ามั้งครับ โคมีอะไรมากกว่ารีดนม กินเนื้อ O_o
    ไช่คับโคไม่ได้ไว้กินเนื้อกับรีดนมเท่านั้น

เพราะเอาไปลากเกวียนได้ด้วย

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

Quote Originally Posted by tokyo View Post
    ไช่คับโคไม่ได้ไว้กินเนื้อกับรีดนมเท่านั้น

เพราะเอาไปลากเกวียนได้ด้วย
    พูดได้โดนใจผมมากเลยเอาไปเลย 10 แต้ม

OverclockZone Member dryiceteam's Avatar
    Chonburi Heaven Floor 7

ดูว่า ถ้าคูณเป็นคน ง่ายๆ ไม่ชอบออกจาก บ้าน หรือไม่ชอบ สั่ง ซื้อ มันก็ บิทดีกว่าแต่ถ้าเป้นคนที่ ออกจากบ้านบ่อยๆ สั่งได้สะดวก ก็ ซื้อเอาครับ

แค่คิดจา ออกจากบ้านสมัยนี้ ก็เสียเงินแล้ว

อยุ่ในบ้นก็ เสียแต่น้อยกว่า

Quote Originally Posted by LigerZero View Post
    พูดได้โดนใจผมมากเลยเอาไปเลย 10 แต้ม
    ขอเปนตังสัก10kมาอัพคอมแทนได้มั้ยย

OverclockZone Member ผู้จัดการหญ่ายย..'s Avatar

อืมผมทั้งสั่งทั้งดูดเลยอ่ะงับ
    แต่สั่งเฉพาะหนังโรงใหม่ๆ เพราะขี้เกียจมาเสียเวลาดูด
    ส่วนดูดก็เฉพาะหนังซีรีย์ V2D เพราะดูดไปเล่นคอมไป ไม่เสียเปล่า
    อืม..หนังผมก็สั่งผ่านเน็ทอ่ะคับ แผ่นละ30-35 สั่ง10แถม2ด้วย แต่เป้น d5นะคับ

OverclockZone Member deedee's Avatar

ในเนททั่วไปตอนนี้ก็อยู่ที่ 30-35 ครับ แบบ d2d นะ (ถูกสุดก็ 25 บ.)
    ถ้าแบบ hd-dvd หรือ บูลเรย์ แท้ เป็นไฟล์ริป .mkv เป็น Hi-Def 1080P
    เห็นมีคนริปและโมใส่เสียงไทยใส่ซับไทยแผ่นล่ะ 60 บ. เรื่องนึงนี่ 2-3 แผ่น
    แต่คุณภาพสุดยอดเลย เสียดายต้องดูผ่านคอมเท่านั้น หรือต่อออกจอใหญ่เลยพวก LCD TV นี่เหมาะมากๆ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ดูดอย่างเดียวครับ ไม่เคยซื้อและเช่าเลยครับ
    --------------------------------
    ทั้งหนังญี่ปุ่น หรั่ง ไทย และอินเดียครับ
    --------------------------------
    เพลงก็ไม่เคยซื้อครับ โหลดล้วนๆ

OverclockZone Member iambeerse's Avatar
    Songkhla,Thailand

Quote Originally Posted by junex View Post

ถูกต้องครับ บางทีมีอะไรให้โหลดมากกว่าหนังอีกครับ โปรแกรม รายการโทรทัศน์อะไรแบบนี้ เพียบเลยครับ

สำหรับผมส่วนตัวไม่ค่อยชอบโหลดหนัง เพราะฉนั้น BIT คุ้มกว่าครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks