Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำปั้มแรงๆ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำปั้มแรงๆ หน่อยครับ

ตอนนี้ใช้ปั้มเดิมของ 745 ครับ
    รู้สึกว่าไหลเหมือน เยี่ยวมด เลยครับ -*-
    แถมต่อ 240mm + 120mm + cpublock + vgablock ใช้ปั้ม 400L/H ครับ อย่างช้าเลยฮ่ะ
    มีปั้มแบบไหนเจ๋งๆ แล้วราคาไม่แพงไหมครับ
    แบบแรง จี๊ดๆ เลยหน่ะครับ
    ณ ปัจจุบันนี้ หมุนไม่ทันหน่ะครับ
    ราคาไม่ถึง 1000 มีไหมครับ

ว่าแต่พวกของตู้ปลานี่ใช้กับคอมได้ไหมครับเนี่ย *-*

ขอบคุณครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

ปั้มตู้ปลาเลยท่าน

2100ลิตร Hmax 1.8 ราคา 415 บาท

Comment

2100L/H นี่แรงกัน ท่อแตก บล๊อคแหก เลยไหมครับเนี่ย -*- .....
      ว่าแต่มันใส่กับ สายยางทั่วไปของ Thermaltake ได้ไหมครับ
      แล้วอายุการใช้งานมันนานเหมือน ปั้มของคอมไหมครับ ..
      วว่าแต่ ตัวเท่าช้างเลยไม่ใช่เหรอครับ จะให้ตั้งที่ไหนหละนั่น ...
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ขายชุด 745 ให้ผมก็แล้วกัน อิอิ

แต่ผมไม่ได้ block vga นะ หุหุ

Comment

กรรม ผมพึ่งซื้อ มาเมื่อวันที่ 3 นี้เองครับ >.<

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
            2100L/H นี่แรงกัน ท่อแตก บล๊อคแหก เลยไหมครับเนี่ย -*- .....
            ว่าแต่มันใส่กับ สายยางทั่วไปของ Thermaltake ได้ไหมครับ
            แล้วอายุการใช้งานมันนานเหมือน ปั้มของคอมไหมครับ ..
            วว่าแต่ ตัวเท่าช้างเลยไม่ใช่เหรอครับ จะให้ตั้งที่ไหนหละนั่น ...
            ขนาด วางในเคสไม่ได้ครับท่าน ตัวมันยาวแระมาณ แรม 1 แถว ท่อน้ำผม เป็น 1/2 นิ้วทั้งระบบ ตามรูปทางด้านซ้าย

ถ้าท่านใช้สายยางขนาดเดิม อาจมี ซึมได้ครับ

แรงดันไม่ต้องห่วง ผมเคยทำสายยางหลุดจากถังแช่ปั้มไม่ถึง 10 วินาที น้ำนองห้อง - -*

Comment

แล้วถ้ามันมาหลุดในเคสหละครับ >.<
              ลาจากทั้งระบบเลยชิมิส์

ว่าแต่พอมีรูปไหมครับ

Comment

เทียบขนาด กับหลอดซีดีเอาน่ะครับ
                Attached Files

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                  แล้วถ้ามันมาหลุดในเคสหละครับ >.<
                  ลาจากทั้งระบบเลยชิมิส์

ว่าแต่พอมีรูปไหมครับ
                  หลุดในเคสยาก น่ะครับ เพราะว่ามันยัดลงเคสยาก อิอิ เอาไว้นอกเคสเลยท่านไม่ต้องกลัวว่าสายยาวแรงดันน้ำจะตก

Comment

ของผมเพิ่มปั้ม745อีกตัว ช่วยลดความร้อนไม่ได้เท่าไร ลองเปลี่ยนบล็อดน้ำดีๆสะตัวดูครับ

Comment

เนี่ยครับ ปั้มอยู่มุมล่างซ้าย น้ำในระบบมีประมาณ 2 ลิตร แต่แรงดันน้ำยังเป็นน้ำตกอยู่เลยครับ -*-

Comment

เนี่ยครับ

ปั้มอยู่มุมล่างซ้าย

แรงดันน้ำไม่มีตก
                        Attached Files

Comment

มีปั้ม ตู้ปลา เสียงไม่ดังมาก แค่ น้องๆ เครื่องบินขึ้น 3000L/H Hประมาณ 2 เมตร นิดๆ ลองต่อคอมแล้ว ลากสายลงชั้น 2 ต่อ น้ำพุ หน้าบ้านได้ ลองหาๆ ดู ที่ จตุจักร ครับ ประมาณ 600 บาท 555

Comment

แล้วถ้าท่อมันใหญ่กว่าสายที่ผมมีอยู่ พวกนี้ ต้องทำยังไงครับผม
                            แล้วถ้าแรงมากๆ มีโอกาศที่ อุปกรณ์ใน Water Block หักไหมครับ ??

Comment

Originally posted by numz View Post
                              มีปั้ม ตู้ปลา เสียงไม่ดังมาก แค่ น้องๆ เครื่องบินขึ้น 3000L/H Hประมาณ 2 เมตร นิดๆ ลองต่อคอมแล้ว ลากสายลงชั้น 2 ต่อ น้ำพุ หน้าบ้านได้ ลองหาๆ ดู ที่ จตุจักร ครับ ประมาณ 600 บาท 555
                              ถ้ายี่ห้อ JAD มีวิธีทำให้เสียงเงียบครับ เงียบกริ๊บ ไม่มีเสียง

ตอนแรกซื้อมา เสียงมันดังมากครับ เลยลองซื้อกระติกมาเจาะรูให้มันอยู่ ก้อไม่ดีขึ้นเลย รื้อตัวปั้มจนเลยสาเหตุของเสียง จนตอนนี้ไม่มีเสียงแระ

Comment

Working...
                              X