Announcement

Collapse
No announcement yet.

Game Sega Rally ใช้จอยไม่ได้นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สั่นทุกตัวสิครับ แล้วก็สั่นกับเกมส์ใหม่ๆแทบทุกเกมส์นะ ยกเว้น pes2008 เกมส์มันไม่มีระบบสั่น ถ้ายังไม่ได้เล่น bioshock แนะนำเลย เหมาะกับจอยอันนี้ที่สุด crysis ก็ไม่เลว สั่นดีเหมือนกัน แต่พอดีเล่นจบก่อนได้จอยมา ขี้เกียจเล่นใหม่

พวก games for windows อย่าง lost planet กะ gears of war มันส์กว่าเล่นคีย์บอร์ดเห็นๆ

เกมส์ขับรถ dirt ก็ดี แต่รู้สึกว่า sega rally จะสั่นมากกว่า ผมซื้อมา 1250 บาทรวมส่ง ems นึกว่ามีที่ไหนขาย 800 ซะอีก

Comment

กับ นีสโปร ก้ไม่สั่นนะครับ....

Comment

ใช้ได้ปกตินิครับแต่ต้องเข้าไปเช็ตปุ่มเอาเอง
        ผมใช้จอย ของจีน 150 เองยังเล่นได้สั้นได้ใช้มาจะปีแล้วไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย

Comment

สำหรับ nfs prostreet เพิ่งลองเหมือนกัน ไม่สั่นจริงๆ แต่ใช้จอยสั่นถูกๆ กลับสั่น เลยไปหาข้อมูลเพิ่ม ทำให้ทราบว่า จอย xbox รองรับระบบสั่นเฉพาะในโหมด Xinput (Xbox360-PC) เกมส์ที่ใช้ระบบสั่นของ Dinput ซึ่งมาจาก DirectX จะไม่สั่น รวมทั้ง nfs prostreet

วิธีแก้ให้ไปโหลด XBCD ไดร์เวอร์จากนี่ครับ
          http://xbcd360guide.50webs.com/

เป็นไดร์วเวอร์ mod ที่เพิ่มลูกเล่นปรับตั้งหลายอย่าง รวมทั้งระบบสั่นบน Dinput ด้วย

โหลดมาแล้วแต่ยังไม่ได้ลอง ก็อาจจะไม่ลงเพราะไม่ได้สนใจที่จะเล่น nfs ครับ

Comment

เป็นความรู้มากเลยครับ ทุกๆ กระทู้มีประโยชน์มากเลย จะได้เป็นความรู้เรื่องการใช้ จอยหลายๆรูปแบบ

Comment

Working...
            X