Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อย จะซื้อจอ LCD 22 นิ้ว ยี่ห้อไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Sumsung กับ Asusผมแนะนำ Sumsung ราคาประมาณ 12k ประกัน 3 ปี

Sumsung กับ Dell ผมแนะนำ Dell (Ultrasharp) ราคาประมาณ 13k ประกัน 5 ปี

ขอแนะนำ

ตัดสินใจดีๆ ครับ ว่าจะเลือกแบบไหน อยู่ที่ตัวเองชอบ และคุณภาพ
    Last edited by Neokonin; 11 Dec 2007, 12:08:07.

Comment

Originally posted by Neokonin View Post
      Sumsung กับ Asusผมแนะนำ Sumsung ราคาประมาณ 12k ประกัน 3 ปี

Sumsung กับ Dell ผมแนะนำ Dell (Ultrasharp) ราคาประมาณ 13k ประกัน 5 ปี

ขอแนะนำ

ตัดสินใจดีๆ ครับ ว่าจะเลือกแบบไหน อยู่ที่ตัวเองชอบ และคุณภาพ
      ก็ต้องดูรุ่นด้วยล่ะคะ ถ้า Asus แนะนำ Asus MW221U ราคาไม่เกิน 11000 บาทคะเป็น TN ของ Chi Mei Optoelectronics ใส้ในเป็น M190Z1-L01 ซึ่งเป็น Panel ที่ดีอีก 1 ตัวค่ะ เหนือกว่า TN ธรรมดาคะ

ส่วนของซัมซุง Panel ดี ๆ จะมีอยู่ในรุ่นที่เป็น 19" 20" และ 21" ซึ่งจะเป็นแบบ S-PVA ในขณะที่รุ่นอื่น ๆ จะเป็น TN ธรรมดาคะ

Samsung 204T 16ms 20" Samsung S-PVA (LTM201U1)
      Samsung 204TS 16ms 20" Samsung S-PVA (LTM201U1)
      Samsung 214T 8ms G2G 21" Samsung S-PVA (LTM213U6)
      Samsung 215TW 8ms G2G 21"WS Samsung S-PVA (LTM210M2)
      Samsung 244T 6ms G2G 24"WS Samsung S-PVA (LTM240M2)
      Samsung 245T 6ms G2G 24"WS Samsung S-PVA
      Samsung 305T 6ms G2G 30"WS Samsung S-PVA (LTM300M1)
      Samsung LE-32M61B 8ms G2G 32"WS Samsung S-PVA (LTA320W2)
      Samsung LE-32R71B 8ms 32"WS Samsung S-PVA (LTA320WS)
      Samsung LE-40M61B 8ms G2G 40"WS Samsung S-PVA (LTA400WS)
      Samsung SM305T 6ms G2G 30"WS Samsung S-PVA (LTM300M1)
      Samsung SM275T 6ms G2G 27"WS Samsung S-PVA (LTM270M1)
      Samsung 971P+ 6ms G2G 19" Samsung S-PVA

Comment

แต่รู้สึกว่า Sumsung รุ่นเหล่านี้ Model ไม่คอย เข้าตากรรมการเลยนะครับ ไม่ค่อยเห็นมีวางขายด้วย หรือสั่งเอาเหมือน Dell เหรอครับ

Model ที่คุ้นตาหน่อยก้อจะเป็นรุ่นนี้ครับ Samsung 215TW 21" อยู่ในความต้องการของเจ้าของกระทู้พอดี ส่วนตั้งแต่รุ่น 244T ลงมาก้อจะเกิน xxนิ้วไปหน่อย

และรู้สึกจะมีรุ่นใหม่นะครับ Samsung SyncMaster CX223BW แต่ไม่รู้ว่าราคาเท่าไหร่ มาไทยรึยังก็ไม่รู้

http://www.mikatech.com.br/monitores...aster-cx223bw/
        http://www.techtop.it/tag/syncmaster
        http://www.tecnocino.it/s/monitor/

สวยนะ (หมายถึง พริตตี้อะ..อิอิ)

ก้อแล้วแต่ความชอบก็แล้วกันนะครับ

Comment

ขอบคุณท่าน Neokonin และคุณ Artemis มากนะครับ แต่ขอถามโง่ๆ ว่า Panel ดีๆ นี่เป็นยังงัยครับ ดูจากที่ไหนครับ เคยถามร้าน เขาก็ไม่ยินดีจะบอกเท่าไหร่ครับ อ้อ พอดีผมไปเดินดูที่ JIB เจอะยี่ห้อ ACER รุ่น P223WB เป็นจอกระจก แต่ไม่มีพอร์ต DVI ตัวนี้จะน่าเล่นไม๊ครับ พอดีตัดสินใจเรื่องสีจอไม่เก่งครับ (ปล.ร้านเขาต่อตัวแยกสัญญาณภาพมันออกจะเบลอๆ)
          Last edited by joutboo; 11 Dec 2007, 20:39:49.

Comment

มี คน ในนี้ คนนึง ที่คลุกคลีกับ จอ มานาน

เขาบอกว่า เล่นสามซุง อะ ดีสุดแล้วครับ

ผมก็เลย สอย 2232gwมาซะ ราคา หมื่นก่าบาท ตอนแรกจะสั่งกับเขา แต่ว่า ขนส่งมันไกลบ้าน
            ถ้าจำไม่ผิด 10500 มั้ง ลืมเหมือนกัน

Comment

Originally posted by dryiceteam View Post
              มี คน ในนี้ คนนึง ที่คลุกคลีกับ จอ มานาน

เขาบอกว่า เล่นสามซุง อะ ดีสุดแล้วครับ

ผมก็เลย สอย 2232gwมาซะ ราคา หมื่นก่าบาท ตอนแรกจะสั่งกับเขา แต่ว่า ขนส่งมันไกลบ้าน
              ถ้าจำไม่ผิด 10500 มั้ง ลืมเหมือนกัน
              ซื้อที่ไหนครับ

Comment

ผมใช้ASUSรุ่นMW221U อยากรู้ว่าข้างหลังที่มันกลมๆไว้ทำไรอ่าครับพยายามลองแกะมันดูก็เหมือนว่ามันจะออกเลย เเต่ไม่กล้าออกเเรงมากเลยกลัวหักเลยสงสัยๆ อิอิ ผมก็เเนะนำตัวนี้นะครับซื้อมา1หมื่นเอง ของเเถมเพียบเลยพวกสายต่างๆครบเลยครับ ที่สำคัญกล่องใหญ่มาก(เกี่ยวไหมนิ)

Comment

LG L226WTQ ครับผม 9700 ก็สอยได้แล้วจอบอดี้สีดำขลับ แต่ Panal เป็น TN ครับ

Comment

Originally posted by blacksheep1991 View Post
                    ผมใช้ASUSรุ่นMW221U อยากรู้ว่าข้างหลังที่มันกลมๆไว้ทำไรอ่าครับพยายามลองแกะมันดูก็เหมือนว่ามันจะออกเลย เเต่ไม่กล้าออกเเรงมากเลยกลัวหักเลยสงสัยๆ อิอิ ผมก็เเนะนำตัวนี้นะครับซื้อมา1หมื่นเอง ของเเถมเพียบเลยพวกสายต่างๆครบเลยครับ ที่สำคัญกล่องใหญ่มาก(เกี่ยวไหมนิ)
                    ซื้อที่ไหนอ่ะครับ 1 หมื่นนี่ เอาแน่นอนคับ เพราะช่องเสียบมันเยอะดี เผื่อเอาไว้ต่อเครื่องเล่นดีวีดี ไว้ตรวจงาน vdo ด้วย

Comment

ขอถามหน่อยคับ สรุปแล้วไอ้จอ SAMSUNG SyncMaster 226BW เนี่ยมันดีหรือไม่ดีคับ คือผมใช้อยู่แล้วมันทำไรได้บ้างคับ ไม่ค่อยรู้เกี่ยวจะจอเท่าไรคับ

ปล.ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by นายเซ่อซ่าส์ View Post
                        ขอถามหน่อยคับ สรุปแล้วไอ้จอ SAMSUNG SyncMaster 226BW เนี่ยมันดีหรือไม่ดีคับ คือผมใช้อยู่แล้วมันทำไรได้บ้างคับ ไม่ค่อยรู้เกี่ยวจะจอเท่าไรคับ

ปล.ขอบคุณคับ
                        ไม่ใช่ว่าไม่ดีคะ แต่มันคอจอ LCD ธรรมดาแค่นั้นเองคะ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                          ไม่ใช่ว่าไม่ดีคะ แต่มันคอจอ LCD ธรรมดาแค่นั้นเองคะ
                          ท่านครับ ผมขอถามเรื่อง Panel หน่อยครับ มันต่างกันยังไงเหรอครับ TN ,S-PVA หรือ S-IPS ส่วนตัวดู 226BW ว่าจะไปส่อง Panel S ไม่รู้สมัยนี้ยังมีหรือเปล่า

Comment

Asus MW221U 9000 สนปะครับ 555 ประกันเดือน8หรือเดือน 10นี้ละ 5555

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                              Asus MW221U 9000 สนปะครับ 555 ประกันเดือน8หรือเดือน 10นี้ละ 5555

Comment

ดูเอา ง่ายๆ ก่อนนะครับ มันไม่มีบอกหรอก มั้ง ครับ ดูตัวอย่างนะครับ

http://www.widescreengamingforum.com...er=asc&start=0

ส่วน Sumsnung นั้น ถ้าจะดูรุ่นว่า รุ่นอะไร หมายถึง Penal อะครับ ให้ดูข้างหลัง ตรงที่เสียบสายไฟพอดี มันจะมีบาร์โคตด้วย แต่ส่วนมากเป็น C นะครับ S หายากมาก

Comment

Working...
                                X