Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ!!!..จะไหม้อยู่แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ!!!..จะไหม้อยู่แล้ว

ผมใช้ซีพียู pt4 3.00ghz
    วันก่อนแกะซิ้งออกมาเคาะฝุ่นอะคับ และพอใส่กลับไปอีกทีเครือ่งมันก็อบูทไม่ขึ้นคับ
    เปิดใหม่ไป4รอบ พอมันขึ้นมาแล้วผมไปเช็คในไบออส ซีพียูแม่งร้อนตั้ง 70กว่าเกือบ80อะคับแต่ยังเล่นได้ ยิ่งตอนฟูโหลดทะลุ90เลยอะคับ

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร
    ทาซีลีโคนมากไปหรือน้อยไปรึป่าว??
    ผมใช้ซิ้งเดิมคับปกติมีมันร้อนแค่40กว่า

ช่วยตอบทีคับ....ขอบคุนคับ

น่าจะเป็นที่ใส่ซิ้งไม่แนบกับซีพียู เลยทำให้มันไม่ระบายความร้อนมาสู่ซิ้ง
    ท่านควรที่จะแกะซิ้งออกมาแล้วใส่ใหม่ครับ

Comment

สงสัยจะล๊อกขาซิงค์ไม่แน่นรึปาว นะ

Comment

ซิลิโคนป่ะนั่น ลืมไส่ป่ะครับ

Comment

ถอดมาแล้วใส่ใหม่ครับ

เกิดจากขาทั้ง 4 ลงไม่เท่ากัน ทำให้หน้าสัมผัส ระบายความร้อนจาก cpu น้อยครับ

ปล.ผมเคยเป็นแบบนี้ เสียค่าโง่ซื้อซิงค์ใหม่มา พอจาเอาซิงค์ใหม่ใส่ เห็น เลย ซิงค์เดิม สัมผัส cpu ไม่เต็ม

เด่วจะเอากระทู้ให้ดู ร้อนตับแตกเหมือนกันครับ

Comment

ขอบคุนขับ...เด๋วพ่องนี้จะลองดู วันนี้โดนแม่ด่าบานเรยย

Comment

อ่ะท่าน เสียค่าโง่ไป 500 กับปัญหา เส้นผม บังภูเขา... T.T

....................................
              ส่วนอันนี้ หลังจาก ใส่ซิงค์อันใหม่เพื่อไม่ใ่ห้เสียเงินเปล่า เลยเอามาอัดเล่นเลยครับ อิอิ

Last edited by ~BluesKY~; 10 Dec 2007, 00:32:48.

Comment

Working...
              X