Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสเป็คให้ผมด้วยครับเลือกไม่เป็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสเป็คให้ผมด้วยครับเลือกไม่เป็น

ช่วยจัดสเป็คให้ผมหน่อยครับเลือกไม่เป็น

ผมมีงบอยู่ 4,000 บาท ต้องการจะเปลี่่ยน MB + CPU เพราะว่าตอนนี้ยังใช้MBของ asus socket 478 (เก่าโครต55+) และ CPU Intel celeron 1.70 GHz เล่นแล้วอืดไม่ได้ดั่งใจเลยครับ ยิ่งเป็นเกมส์นะครับอยากจะอ๊วกเลยหล่ะ เอาเป็นว่าผมอยากจะได้ MB + CPU รุ่นที่เล่นแล้วลื่นหัวทิ่มนะครับ(เวอร์ไปนิด) แบบที่เสียบกับHDD รุ่นเก่าได้อ่ะครับ ไม่ใช่SATA2 นะครับ (เ่ก่าทุกอย่าง) CPU ก็ขอเป็น 2.40 ขึ้นนะครับ ขอแบบไหนก็ได้ครับทั้ง Intel and Amd ไม่ว่ากัน ว่าแต่แรมของผมเป็น DDR1 นะครับ ซื้อมาแล้วตั้ง 1.50 GB บ่นมาตั้งนานไม่ทราบว่าท่านทั้งหลายพอจะบอกข้อมูลได้ไหมครับ ถ้าได้นะพรุ่งนี้จะดิ่งไปpantip ทันทีีเลยหล่ะครับ

ปล. อยากรู้ว่าCPU รุ่นนี้ มันต่างจาก Celeron (D) ตรงไหนบ้างครับ ขอบคุณครับที่กรุณา

ขอตอบเฉพาะ CPU ครับ

http://www.intel.com/products/deskto...rs/celeron.htm

Comment

ขายแรมครับ แล้วค่อยมาว่ากันครับ

Comment

Working...
      X