Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกหน่อยครับ 8800gtxกับ 8800gt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกหน่อยครับ 8800gtxกับ 8800gt

ระหว่าง 8800gtx กับ 8800gt 8800gtx มือ2 ราคา 12000 8800gt ของ EVGA 11800 (ของใหม่) เอาอะไรดีครับช่วยเลือกที(เล่นเกมส์กับดูหนัง50-50ครับ) แล้ว liberty 500 w จะพอมั้ยครับ มีฮาร์ดดิส2ตัว cpu E6700 oc ไป 3.5 DVD 2 ตัว แรมบัส 800 1G*2ตัว การ์ดเสียง X-FI music 1ตัว พัดลม 5ตัว ไฟแต่งอีก 5-6 ตัว(ถ้าใช้ 8800gtx) ไฟจะพอมั้ยครับ แนะนำผมทีครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

8800gtx มือ2เดียวนี้ 12k เองเรอะ

Comment

8800GTS เลยเพิ่มอีกพันก่าๆ

Comment

8800GTX เนี่ย 500w อาจจะไม่พอนะคะ เพราะใส่ของเยอะพอสมควรเลย ที่สำคัญ OC ด้วย
        เล่นตัว 8800GTS@G92 ก็ดีนะคะ คิดว่าถ้าเป็นตัวนี้ น่าจะไม่ต้องเปลี่ยน PSU ^^ ใช้อยู่เหมือนกันตัวนี้
        ปล.Geforce8800GTS@G92ราคาน่าจะประมาณ 12700-13,000 แล้วแต่ยี่ห้อค่า
        Last edited by nooaey; 10 Dec 2007, 04:52:12.

Comment

ขอเสริมอีกนิดนะคะ เพื่อการตัดสินใจนะคะ
          มะกี้ลอง Test 3Dmark06 มาให้ คะแนนอยู่ที่ 14,000 นิดๆค่า ถือว่าแรงมากเลย
          ปล.แต่มีปัญหาอยู่เรื่องนึง โปรแกรมต่างๆยังไม่รู้จักการ์ดทำให้ปรับแต่งและ OC ยังไม่ได้ ส่วน Driver ก็ยังต้องใช้ที่แถมมากับการ์ด ถ้ามี Driver ตัวเต็มๆ คิดว่าน่าจะทำคะแนนได้ดีกว่านี้

Comment

8800GT ดีกว่าคับ แรงเกือบท่า GTX แต่ราคาถูก แถมกินแค่ slotเดียวด้วยคับ

Comment

8800GT ครับถูกดี

Comment

Originally posted by KITJ View Post
                8800gtx มือ2เดียวนี้ 12k เองเรอะ
                ครับมีปล่อยอยู่ห้อง it maket (จะตอบหลายๆคนในข้อความเดียวทำยังไง)

Comment

Originally posted by nooaey View Post
                  ขอเสริมอีกนิดนะคะ เพื่อการตัดสินใจนะคะ
                  มะกี้ลอง Test 3Dmark06 มาให้ คะแนนอยู่ที่ 14,000 นิดๆค่า ถือว่าแรงมากเลย
                  ปล.แต่มีปัญหาอยู่เรื่องนึง โปรแกรมต่างๆยังไม่รู้จักการ์ดทำให้ปรับแต่งและ OC ยังไม่ได้ ส่วน Driver ก็ยังต้องใช้ที่แถมมากับการ์ด ถ้ามี Driver ตัวเต็มๆ คิดว่าน่าจะทำคะแนนได้ดีกว่านี้
                  ขอบคุณครับ เริ่มลังเลมีหลายชอยย์เหลือเกิน

Comment

Originally posted by nooaey View Post
                    ว้าว..คุณเอ้ใช้เหมือนกันเลย มีdriverใหม่ๆ riva tunerใหม่ บอกกันมั่งเน้อ
                    ว่าแต่คุณเอ้ใช้ บอร์ดกะ cpu และ ram ของไรเหรอ รบกวนถามนิดน่ะ

Comment

ถ้า 8800 GTที่ท่านจะซื้อตัวละ 11,800 ผมว่าเริ่มไม่คุ้มแล้วล่ะครับ เพิ่มตังอีกไม่เยอะ ซื้อ 8800 GTS*G92 ดีกว่าครับผม ไหนๆงบก็จะถึง 12,000 แล้ว

Comment

นั้นสิครับ8800 GTS(G92)ไปเลยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=129482

Comment

8800GTS G92 ปรับ aaลดรอยหยักได้สะใจไม่กระตุกครับ confirm!!

Comment

Originally posted by csanti2000 View Post
                            ครับมีปล่อยอยู่ห้อง it maket (จะตอบหลายๆคนในข้อความเดียวทำยังไง)
                            คลิ๊กที่รูปกระดาษ(multi quote)ที่อยู่ข้างๆ quote ให้เป็นสีแดงของแต่ละ rep. แล้วคลิ๊ก quoto แค่นั้นแหละครับ

Comment

แนะนำ 8800gts (g92) ครับ

Comment

Working...
                              X