Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องพัดลมของ E4500 หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องพัดลมของ E4500 หน่อยคับ

พอดีไปถอย E4500 มา ทีนี้มันจำเป็นต้องเปลี่ยนซิ้งไหมครับ
    ใช้แบบธรรมดาไม่ได้โอ แล้วซิ้งที่ราคาประมาณ 5ร้อยบาทมันดีกว่า
    ที่มากับซีพียูหรือเปล่าครับ

ไม่ได้ oc ก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ

C2D มันไม่ร้อน

ซิงค์เดิมเอาอยู่สบาย ๆ

Comment

ใช้เดิมๆ เหมือนกัน คล๊อกไป 3 g ยังไหวเลย

เดิมๆก็เอาอยู่ ไม่ต้องเปลี่ยนหรอก

Comment

oc 3g เหมือนกัน ซิงค์เดิมๆ สบายมาก

Comment

ผมก็ใช้เดิมๆ oc สบายๆครับ

Comment

ผมก็ใช้ครับ E4500 คล็อคไป 3.3 เดิมๆ เอาไม่อยู่ตอน Encoding ครับ มันปรี๊ดไป 70-75 เลย พอเสียบ HR01+ ลดมาที่ Fullload 67 แล้วพอหยุด Encoding ก็ลดฮวบมาที่ 50 48 45 44 คงที่ก็ 40 ครับ ใช้เวลาไม่เกิน 1 นาที มันรีดความร้อนออกหมดครับ (ไม่เคยแฮ็งค์เพราะความร้อน)

Comment

ผมรอ 45nm ไปพลางๆดีกว่า

Comment

Working...
              X