Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ internet ไม่ได้ = =" HELP ME PLEASEE T A T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ internet ไม่ได้ = =" HELP ME PLEASEE T A T

เหตุการณ์ เกิดขึ้นหลัง format คอม ครับ = ="

ลงไดร์ฟเวอร์ ครบหมดละ ( ของ VIA ลง Chipset , VGA , Sound , USB , Lan , VIA 4 in 1 อารายก็ไม่รู้ - - )

พอต่อ internet กลับต่อไม่ติดอ่าครับ = =" เซ็ง สุดๆ

ลองเปลี่ยนเป็นใช้ router แล้วเข้า 192.168.1.1 ดู มันก็ไม่ได้อีก :010: งงเลยครับบบ แง้ๆ

ท่านใด พอจะมีความรู้ช่วยบอกหน่อยน้า TOT อยากเล่นดอทเอ ใจจะขาดดด :012:

กด reset หลัง router ดูคับ^^"

Comment

มี Local Area Connection ยังเหรอ ใน Network Connections

ไม่รู้นะ เดา หุหุ

Comment

คือผม ลอง สลับ โมเด็มกับ router หลายรอบแล้วอ่า ครับ TOT ก็ไม่ได้ซักที

มีแล้วครับ Local Area Network -.- แต่ของผมมันมีแต่ Sent แฮะไม่มี Receive ซักกะติ๊ด = = อะไรกันเนี่ยย

Comment

ต้องอธิบาย เชิงลึกกว่านี้นิดนึงครับ จะแก้ได้

คือผมก็เคยเป็นอยุ่ครั้งนึง ลอง จิ้ม ไอ้ตัว รีเซต ที่มันคล้ายๆ กะ ของ ทามาก๊อต อะ

จิ้มค้างไว้ จนกว่ามัน จะดับ แล้ว ก็ลอง ต่อใหม่ดู

ปล.ไม่รู้อาการเดียวกันมั้ยน่ะครับ แต่ ผมลองแล้วหาย

Comment

ก็คือ

ผมฟอร์แมตคอมเสร็จแล้ว ลง Window Xp เสดละ ผมก็ลง ไดร์ฟเวอร์ไป ครบละ

ผมก็ลองต่อเน็ตเลย ( ครั้งแรกใช้ โมเด็ม )

มันจะค้างอยู่แค่ตรง Dialing ... อะครับ ประมาณ 2-3 นาที แล้วก็ขึ้น Error 678
            เหมือนว่ามันไ่ม่ สามารถตอบสนองได้อ่าครับ - -

พอเปลี่ยนเป็น Router ปกติมันก็จะต่อเน็ตให้อัตโนมัติ ใช่มั้ยครับ

ผมก็เลยลองเข้าไป www.google.co.th เลย ก็ไม่ได้ครับ มันขึ้นแบบ ไม่ได้ต่อเน็ต = ="

ผมก็เลยลองเข้า 192.168.1.1 ( สำหรับ set router ) มันยังไม่สามารถเข้าได้เลยอ่าครับ - -

เหมือนว่ามันไม่สามารถ เชื่อมต่อกับ Modem , Router ได้ ยังไงยังงั้น - -" ( ก่อน Format ใช้ได้เหมือนปกติ ) แล้วก็ ตรง Local Area Connection อ่ะคับ
            จะได้ทั้งค่า Sent และค่า Receive แต่ !! คอมผม กลับได้แต่ค่า Sent แต่ค่า Receive = 0 ตลอดเวลา - -"

เสริม ครั้งแรกที่ผมฟอร์แมต ผมต่อ Internet ได้ปกติเลย แต่ครั้งที่สอง ( ครั้งนี้ ) กลับไม่ได้แฮะ = = เซ็งจริงๆ เลยย

ขอความกรุณาด้วยนะคร้าบบบ

Comment

งงครับ โมเด็มไม่รู้เรื่องเลย คงใช้เเต่เเบบธรรมดา ไม่ได้โม เอาเรื่องที่รู้ไปเเล้วกัน เกี่ยวกะDriver VIA

Release Package Version: 5.14A

INF Driver V3.00A
              AGP Driver V4.60A
              VIA Falcon IDE Storage Device Driver Package V2.20A
              VIA V-RAID Driver V5.60A, RAID Tools V5.40

Comment

modem ธรรมดา หรือ adsl คับ
                แล้ว ต่อพ่วงเข้า router หรือเปล่า

Comment

adsl ครับ ไ่ม่ได้ต่อพ่วงครับ

บ้านผมมี สองอันหน่ะ adsl modem กับ router

Comment

ลองแก้ใน internet option ตั้งให้เป็น defult แล้วยาง

Comment

internet option ให้เป็น defult ลองแล้วคับ ToT

หากใครมี เมล ก็ช่วยลงไว้หน่อยน้าครับ จาได้คุยกันสะดวกหน่อย >_<
                      Last edited by gertrude; 10 Dec 2007, 22:34:39.

Comment

Working...
                      X