Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะแกะซิ้งการ์ดจอต้องทำยังไงมั่งอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะแกะซิ้งการ์ดจอต้องทำยังไงมั่งอะครับ

ผมจะแกะซิ้งการ์ดจอมันต้องไขน็อตตรงไหนมั่งอะครับ ผมไขน็อตตัวใหญ่ตรงกลางๆออกแล้ว 4 ตัวมันก็ยังติดแน่นอยู่เลยอะ ขยับยังไงก็ไม่ออกเลย การ์ดจอ x1950pro อะช่วยแนนะนำหน่อยครับ

ไขให้หมดทุกตัวครับ...ดูดีๆครับบางตัวมันหลบอยู่

Comment

เวลาเคลม ก็ประกอบเหมือนเดิมละ อิอิ

Comment

ถ้าแน่ใจว่าขันน็อตออกหมดแล้ว ลองค่อยๆ ขยับมันเบาๆ ดูคับ บิดไปบิดมาซักนิด แล้วค่อยดึงออก (บางรุ่นมันจะมี thermal pad สำหรับติด ram ค่อนข้างเหนียว ทำให้ดึงออกยาก)

Comment

น่าจะติดแรมครับเพราะมันจะมีแถบกาวอยู่ค่อย ๆ แงะออกอย่างัดนะครับเดี๋ยวแรมหลุด หมดประกัน

Comment

Working...
          X